"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

สอบถามเรื่องท่อคับ

รถผม city 2014 auto  เดิมๆ คับ  ไปเปลี่ยนพักปลายไส้เยื้องมา แต่เขาเดินท่อเหล็กให้ 2 นิ้ว  รถออกตัวอืดขึ้นคับ แก้ไขยัง  แนะนำด้วยคับบ   แต่เห็นพี่ๆเขาแนะนำว่า ไปเดินท่อใหม่ประมาณ 1.5-1.6  หรือ ไปใส่ไซเรนเซอร์  แบบไหนช่วยได้บ้างคับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

มาเก็บข้อมูลด้วยคน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 1# aun007
ใช่ครับ ต้องเดินท่อ 1.6 กำลังดีครับ ถ้าได้พักกลางก็จะดีขึ้นอีก แต่เสียงจะดังขึ้น
ส่วนผม พักปลายใส่เยื้อง เดินเลส 1.6 ก็โอเคแล้ว ผบ. ไม่ชอบเสียงดัง อิอิ

ขอบคุณคับ  เดียวต้องลองไปเปลี่ยนดู

ตอบกลับ 4# aun007
แนะนำ ติดตั้งกรองอากาศผ้า ของ K&N ด้วยนะครับเหยียบเป็นพุ่ง อิอิ

ยืนยันว่าต้อง 1.6-1.7 นิ้วครับ 2.0 มันใหญ่ไป ต้นไม่หาย ไม่ดีกว่าเดิม แต่ได้กลางกับปลายหน่อย

ตามคุณSoDaZaaaaaเลยครับรับรองพุ่งเพราะผมนั่งมาแล้ว5555
500 ไบต์ สำหรับส่วนนี้
กำหนดโค๊ด Discuz! ด้วยตนเอง

ของผมเปลี่ยนแค่ปลายต้นเท่าเดิมแต่ปลายไหลครับ

http://youtu.be/byiXlD-Ez1g

อันนี้ของผมเปลี่ยนปลายเดินท่อใหม่ถึงพักกลาง
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
500 ไบต์ สำหรับส่วนนี้
กำหนดโค๊ด Discuz! ด้วยตนเอง

ตามคุณSoDaZaaaaaเลยครับรับรองพุ่งเพราะผมนั่งมาแล้ว5555{:6_49 ...
Ball007 โพสต์เมื่อ 28/7/2014 20:55

อิอิ รถแรงกันทั้งนั้น
ขับรถรอน้องบ้างนะคุณพี่

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host