"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

City 2010 ติด OBD-Energy มีอาการสะดุด ช่วยหน่อยครับ

พี่ๆๆ ครับ

ผมใช้ City 2010 เอาไปติดแก้สตอน 70,000 โล
ตอนนี้วิ่งได้ 20,000 โลละ ใช้มาไม่มีปัญหาอะไร

เมื่อ 3 อาทิตย์ก่อน รถมีอาการสะดุดในรอบเดินเบา สะดุดค่อนข้างแรง
ผมควรทำไงบ้างครับ ที่สังเกตุุเห็นก็คือ หลังจากสตาร์จรถ ระบบเปลี่ยนไปใช้แก้สเร็วขึ้น

รถจะมีอาการสะดุดช่วงรอบ 1500-2000 ถ้าเปลี่ยนเป็นน้ำมันไม่มีปัญหาอะไร
รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ เอาไปโพสต์ที่ web energy เค้าให้ update เฟริมแวร์ใหม่
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เข้าไปตรวจเช็คตามระยะบ้างป่าวครับ เปลี่ยนกรองหรือยัง เคยตั้งวาวล์หรือยัง
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host