"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

สอบถามอาการเครื่องสั่นและสดุดครับ

อาการวิ่งที่รอบ1400-1500ค้างไว้รถมีอาการสั่นแต่เหยียบเกิน1500ขึ้นไปไม่มีรถขับนิ่งเป็นปกติ และมีอาการสดุดเป็นบางครั้ง ตอนเร่งคันเร่งที่ความเร็ว60-80 อยากทราบว่าอาการนี้เกิดจากอะไรครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เช็คคอล์ยดูคับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เบื้องต้น เช็คคอยล์หัวเทียนและหัวเทียนดูก่อนครับ

เคยเป็นเหมือนกันนะครับ แต่ของผมเปลี่ยนหัวเทียนแล้วหายครับ ตอนแรกกลัวเป็นที่คอยล์ ถ้าเป็นที่คอยล์ล่ะก็หลายตังค์อยู่เหมือนกันครับ

หายแล้วครับอาการสะดุด เปลี่ยนหัวเทียน ล้างปีกผีเสื้อ อาการกลับมาเป็นปกติแล้วครับ ขอบคุณทุกคำชี้แนะครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host