"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

สอบถามเรื่องกรองน้ำมันเครื่องค่ะ

อยากทราบว่า กรองน้ำมันเครื่องฮอนด้าซีวิค ตาโต (ประมาณปี 96-99) กับ ฮอนด้าซิตี้ zx 2007 ใช้กรองรหัสเดียวกันจริงรึป่าวคะ?
พอดีที่บ้านมีกรองน้ำมันเครื่องลูกนึง แต่เป็นของที่แฟนเคยจะเอาไปใส่รถเค้าค่ะ
แต่ไปๆมาๆ มันหายไป เพิ่งหาเจอ  แล้วพอดีรถเรา ซิตี้zx ถึงระยะที่จะไปถ่ายน้ำมันเครื่องพอดีค่ะ
ก็กะจะเอากรองน้ำมันลูกนี้ไปใช้ แต่มาถามให้แน่ใจก่อนว่ามันใช้ด้วยกันได้ไหม
เห็นมีรหัสติดที่ป้ายสติ๊กเกอร์  รหัส 15400-RAF-T01 ค่ะ

ขอบคุณมากๆๆค่ะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ถ้าเป็นของฮอนด้าด้วยกันใช้กันได้หมดครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host