"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

สอบถามที่ขายที่ครอบล้อกระทะ ZX

พอดีเมื่อกี้เพิ่งสังเกตุตอนถึงคอนโดครับ ที่ครอบล้อกระทะหายไปล้อนึง ผมจะสามารถหาซื้อได้ที่ไหนครับ รบกวนสอบถามกูรูด้วยครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้า
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

อันนี้ มีอยู่สองทางครับ 1 คือเบิกศูนย์ แต่ไม่รู้จะมีเก็บไว้บ้างรึเปล่านะครับ 2 ไปหาตามร้านยางมือสองครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขอบคุณมากครับ ไม่รุ้จะไปปลิวโดนใครเข้าหรือเปล่า ขากลับใช้ความเร็วพอสมควร แหะๆ

ครอบล้อตัวไหนครับ ปกติครอบล้อของ ZX มันต้องยึดน็อตนี่นา ถ้าเป็ฯ ZX ตัว สุดท้ายอ่ะครับ

ใช่ครับมันต้องยึดกับน๊อต แต่ทีนี้ผมเอาไปตั้งศูนย์ที่ B-quik สิรินธรมาครับ ขอเม้ามอยนิดนึง ผมเข้าไปช่วง 2 ทุ่มกว่าแล้ว (b-quik ปิด 3 ทุ่ม) เอารถไปตั้งศูนย์ล้อครับ เพราะเปลี่ยนยางมาแล้วรุ้สึกพวกมาลัยไม่ตรง ฝนตกแล้วรถส่าย พนักงานที่นั่นทีแรกพูดพยายามจะไม่ตั้งศูนย์ให้ครับ หาเหตุผลต่างๆนานา ผมเลยตัดบทไปว่า จอดตรงนั้นใช่ไหม แล้วปิดกระจกไปจอดเลยครับ เค้าก็เช็คโน้นนี่ให้ผมตามสเต๊ป ตั้งศูนย์ล้อให้ แต่ผมตะหงิดใจอยุ่ครับที่ว่า ช่างถอดที่ครอบล้อแล้วใส่โดยดันเข้าไปไม่ถอดน๊อต ผมเองก็ งง ครับว่ามันดันเข้าไปได้ด้วยหรอ แต่ก็ไม่ได้ถามอะไรครับ พอเช้ารุ่นขึ้นขับไปทำงาน ตกเย็นกลับถึงบ้านกำลังจะเดินเข้าบ้านสายตาเลยแว๊บเห็นที่ครอบล้อหายไปอันนึงครับ ซวยไป

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host