"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

จริงๆการเอารถไปติดแก๊สนี่มีข้อดีเรื่องเดียว

จริงๆการเอารถไปติดแก๊สนี่มีข้อดีเรื่องเดียว คือช่วยประหยัดค่าใช้จ่ายใช่ไหมคะ
แต่ถ้าเราไม่ได้ไปไหนไกลๆ หรือใช้รถวิ่งไปนู้นมานี่บ่อยๆ ก็ไม่ควรติดใช่ปะ
เพราะค่าใช้จ่ายคงต่างกันไม่เยอะเท่าไหร่ แต่กลัวตรงค่าใช้จ่ายที่ต้องตามมาหลังซ่อม
เพราะมีการแก้ไขดัดแปลงระบบเดิมของรถนี่สิ กลัวจะได้ไม่คุ้มเสียค่ะ ตอนนี้เลยอยากมองหาร้านติดแก๊สดีๆ
แถวราชพฤกษ์ นอกจากร้าน  PowerGasPlus  ตรง ถ.ราชพฤกษ์แล้วมีร้านโซนนี้แนะนำเพิ่มไหมคะ
พอดีเห็นร้านนี้เพราะขับรถผ่านตอนไปทำงาน หน้าร้านติดป้าย ผ่านการอบรมจาก Energy Reform และ AC มีมาตรฐานขนส่งด้วยค่ะ น่าจะได้มาตรฐานความ ปลอดภัยพอควร จะเอาไงดีค่ะ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ >_<
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ส่วนใหญ่มันก็ได้มารตฐานเกือบหมดแล้วละครับเพราะติดตั้งแล้วก็ต้องไปตรวจสถาพรถและขอใบอนุญาติติดตั้งการใช้รถสองระบบ ส่วนการซ่อมบำรุงรักษามันก็ไม่มีอะไรมากกว่ารถที่ใช้น้ำมันหรอกครับ ก็เข้าเช็คตามระยะเหมือนกัน แต่ถ้าคุณคิดว่าค่าติดกับการที่คุณใช้รถน้อยก็ไม่คุ้มที่จะติด เพราะรถใหม่ๆก็ใช้พลังงานทดแทนได้เยอะอยู่แล้วก็ยิ่งช่วยประหยัด
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host