"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

เซนเซอร์เสียข้างเดียว มีใครเคยเปลี่ยน ข้างเดียวบ้างครับ

หรือว่าต้องเปลี่ยนคุ่ เท่านั้น
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เปลี่ยนได้ครับข้างเดียว
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขอคำแนะนำเรื่องสถานที่หรือร้าน
สักหน่อยได้ไหมครับ

ไปเช็คมาแล้วเหรอครับ เลยถึงรู้ว่ามันเสีย  ลองไปเช็คที่กล่องมันหรือยัง เพราะบางที่สายแจ็คที่เสียบอยู่มันอาจหลวมได้  หรือไม่ก็ลองถอดสลับข้างซ้ายและขวาดู   ถ้าสลับไปแล้วไม่ทำงานก็ และอาการก็ย้ายข้าง   ก็แสดงว่าเซ็นเซอร์เสียจริง   ส่วนมากช่างที่ติดตั้งจะซุกกล่องมันไว้ด้านหลังแถวๆ ไฟท้ายลองถอดพุกยึดออก ก็จะเห็นเองครับ

คือว่า...ตอนนี้แค่เข้าเกียร์ R มันก็ร้องปี๊ดดดดดดดดดดดด..ยาว ๆๆๆๆ..โดยที่ไม่มีอะไรขวาง ...แล้วมีวันนึงจู่ ๆ มันเงียบไป...ผมเลยลองให้แฟนเดินไปด้านหลัง คือไปยืนอยู่ฝั่งนึงมันมีเสียงเตือนปกติ...แต่เดินไปอีกข้างนึงมันเงียบ....เลยทึกทักเอาว่าเสียแน่ ๆ....และตอนนี้ก็กลับมาปี๊ดยาวอีกรอบแล้วครับ

เก็บข้อมูลครับ ของผม รุ่น 1012 กล่องอยู่ทางด้านซ้ายมือคนขับ(ฝากระโปรงหลังนะครับ)

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host