"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

เคลมสีทั้งคัน 4,000 แพงไหมครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30/7/2014 12:50 โดย sontrira

วันนี้เอารถเข้าไปเคลมที่อู่เฉลิมวันชาติรามอินทรามาครับ ผมเลยถามพนักงานว่าถ้าเคลมทั้งคันเท่าไหร่?
พนักงานบอก 6000 ผมเลยต่อเหลือ 4000 อยาทราบว่าแพงหรือป่าวครับ
(รายการเขียนเพิ่มภายหลังจากในรุปอีก 2 รายการ คือ สปอยเลอร์ กับ กระจกข้าง ซ้ายขวาครับ)

ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
[img][/img]

ทำไมถูกจัง 2k หรือเปล่าคับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ถามแบบไม่มีความรู้นะครับ ทำไมเคลมต้องจ่ายเพิ่มด้วยเหรอครับ (อยากทำสีใหม่ทั้งคันเหมือนกัน)

ตอบกลับ 2# aru
ครับ 2k

ตอบกลับ 3# suttipon
ไม่มีคู่กรณีครับ ผมก็งงทำไมต้องจ่าย แต่เท่าที่หาข้อมูล ถ้าอยากเคลมทั้งคันส่วนใหญ่ต้องจ่ายครับ เพราะประกันเขาไม่มีเงื่อนไขเคลมทั้งคัน ผมขี้เกียจมาเคลมเป็นส่วนๆครับ เลยยอมเสีย 4000 เพื่อทำทั้งคันเลยสบายใจดีครับ

ต้องจ่ายครับเพราะไม่มีคู่กรณี และเป็นความต้องการของเราเองต้องเสียส่วนต่างครับ ราคานี้เหมาะสมถือว่าถูกซะด้วยครับ

4000 ถูกแล้วครับ
ให้ดูยี่ห้อสีด้วยครับ ยี่ห้ออะไร แลกเกอร์อะไรครับ
ถ้าอยากได้ของดี ส่วนใหญ่ต้องจ่ายเพิ่มครับ

ตอบกลับ 7# CITY_SPORT
ไม่ใช่นกแก้วครับ แห้งช้าธรรมดาครับ

ตอบกลับ 6# noth1

มันเป็นกฎหมายครับ อันนี้ถือว่าถูกแล้วครับสำหรับรอบคัน เพราะกฎหมายระบุว่าเหตุการณ์ละ 1000 บาทครับ
ค่าซ่อม บ. ประกันก็จ่ายตามปกติครับ คุณภาพก็ตามที่ศูนย์เค้าดิวกับประกัน อันนี้ถือเป็นค่าที่เราไม่มีคู่กรณีทำให้ประกันเสียโอกาสครับ วิธีแก้ไขคือ ตอนที่เรียกประกันมาเคลมแห้งให้ต่อให้ได้มากที่สุด หรือ ในหลายๆ กรณีที่ชนแล้วหนี ให้ไปแจ้งความไว้ครับว่าที่ชนแล้วหนีทะเบียนอะไร หรือ สุดท้ายให้แจ้งไปว่าชนหิน ชนผนัง ชนเสา จะชนอะไรก็แล้วแต่พวกนี้จะไม่มีค่า Accept ครับ ขอผมรอบคุนโดนไป 3000 ครับ หลังจากนั้นก็เลยถามประกันว่าจะแจ้งอย่างไรที่ไม่ต้องเสียค่า Accept เค้าก็เลยเหลาให้ฟังหลังจากโดนผมต่อไปจาก 8000 เหลือ 3000

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host