"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ขอความรู้เรื่องแบตเตอรีหน่อยครับ

ผมขับcity zxถ้าผมจะเปลี่ยนแบตเตอรี่เอง ผมต้องสำรองไฟที่ขั่วแบคเตอรีก่อนไหมครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผมขับcity zxถ้าผมจะเปลี่ยนแบตเตอรี่เอง ผมต้องสำรองไฟที ...
fiap โพสต์เมื่อ 21/7/2014 14:52

ถ้าจะไม่ให้ คลื่นวิทยุ ที่ตั้งไว้หาย ก็ไม่จำเป็นครับ  ยกของเก่าออก แล้วใส่ของใหม่ได้เลย

อ้อ ก่อนใส่ เอากุญแจจ ออกไว้นอกรถ หรือเปิดกระจกไว้ด้วยนะครับ บางคันใส่แบตใหม่ปุ๊ป รถล๊อคอัตโนมัติเลย กุญแจอยู่ในรถด้วย ซวยไป 555+

ปล. หลังจากเปลี่ยนแบต สวิทย์กระจกไฟฟ้า ข้างคนขับ ให้กดค้างไว้ซัก 10 วิ มันก็จะกลับมาเป็น ออโต้ เหมือนเดิมคราบ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขอบคุณครับ

http://www.boxzaracing.com/knowledge/2160
อันนี้เป็นข้อมูลความรู้เล็กๆน้อยเกี่ยวกับ แบตเตอรี่ครับ นำมาฝากทุกท่านกัน เผื่อเป็นประโยชน์ครับผม

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host