"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

โดนเต็มๆ เลย รถฉานนน

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18/7/2014 10:07 โดย KaGe007

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18/7/2014 10:06 โดย KaGe007

ขับเกือบจะถึงบ้านอยู่แล้ว (บ้านอยู่แถวลาดกระบัง)
เหตุเกิดเมื่อวันอาทิตย์ที่ 13 ก.ค. 57 เวลาประมาณ 20.20น.(ฝนตกเล็กน้อย ปรอยๆ)
ขับกลับมาจากบ้านแฟนที่ลำปางมุ่งเข้ากรุงเทพฯ มาถึงด่านธัญบุรี ออกมาได้ซักพักเดียวมีเหตุข้างหน้า เห็นรถคันหน้าเบรกเราจึงได้เบรกสุดๆ โชคดีที่เบรกอยู่ไม่ได้ชนรถคันข้างหน้า(รถผมวิ่งน่าจะไม่เกินร้อย) แต่นั่งนิ่งได้พักเดียว(หันมองหน้ากะแฟน เกือบไป) ซักพักเดียวเสี้ยวไม่กี่วินาทีมาเต็มๆหลังเลย (เมร่งน่าจะวิ่งมาร้อยกว่าแน่ตูดรถผมถึงได้เป็นอย่างนี้) โดนอัดก๊อปปี้เลย (อุทาน " เอาแล้วไงรถ ตู")
กว่าจะเคลียร์ได้ รถลากเข้าศูนย์(บางนา) เมื่อค่ำวันที่ 15เนื่องจากคืนเกิดเหตุไม่มีใครยอมรับผิด(รถจึงต้องจอดอยู่ที่สถานีข้างด้านธัญบุรี) จึงต้องรอพิสูจน์หลักฐาน ผ่านไปเกือบ 2 วัน ตร.นัดพิสูจน์วันที่ 15 บ่าย 2  เมื่อพิสูจน์จากหลักฐานการจากลักษณะของรถแต่ละคันแล้ว คันที่1 เสียการควบคุม รถขวาง คันที่ 2และ3เลยชนมาติดๆ รถผมคันที่4 เบรกจอดอยู่ได้ทัน แล้วรถคันที่ 5 ก็ชนคันที่ 4 แล้วไปชนคนที่3 อีกทอดหนึ่ง)  สรุปคัน1 (คัน1 ผิดอีกกรณีนึงและผมเป็นผู้เสียหาย) เสร็จเวลา 16.30น.(ยังดีที่ตกลงกันได้ว่ามีผู้กระทำผิด ไม่งั้นคงอีกยาววววว) (ชนกันทั้งหมด 5 คันเลย)
ตอนนี้รถรอประเมินราคาการซ่อมของศูนย์

เลยอยากให้เพื่อนๆ ในคลับขับรถด้วยความระมัดระวังให้มากๆ นะครับ
โชคดีที่ไม่มีใครเป็นอะไร
ปล.ทุกวันนี้แฟนยังทำใจไม่ได้เลย (เวลาเห็นรถ city สีขาว ยังร้องไห้อยู่เลยเวลานึกถึงรถ) สงสาร รถมาก
รถจะ3ปีเต็มเดือนสิงหาคมนี้ วิ่งแค่ 3หมื่น3 กิโลเอง
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

หายเร็วๆนะครับ สู้ๆๆ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18/7/2014 10:42 โดย snowwhit

ตอบกลับ 1# KaGe007

เข้าใจความรู้สึกครับ..ขอให้หายใวๆ..
ผมก็เพิ่งผ่านเหตุการณ์นี้มา..เเต่โดนไม่เท่า จขกท.
คิดเอาว่าโชคดีเเล้วครับ ที่คนไม่เป็นอะไร.สู้ๆครับ..

นั่นไงเจอรถตู้ในตำนาน พวกนี้ขับเร็วอยู่แล้ว  
ขอให้หายไวๆครับ  

หายไวๆน่ะครับ..สู้ๆ

พวกรถตู้ต้องห่างๆๆไว้

หนักเลยอ่ะ ทั้งหน้าและหลัง

แม่เจ้า

ขอให้หายไวๆครับ เอาใจช่วย

เคยโดนชนท้าย เต็มๆ แบบเซ็งๆ เหมือนกันครับ รถคันเก่า
แล้วผมก็ไปชน ปิ๊กอัพเช่นเดียวกัน แต่นางผิดเต้มๆลงมายอมรับ ว่ามัวแต่ก้มมองกระโปรงตนเอง (เพิ่งใส่กระโปรงมาทำงานวันแรก นางบอกอย่างนั้น)  

กว่าจะเรียกประกันและรถยกมา  ก็ค่อนวันเหมือนกันครับ

ดีคับที่ไม่เป็นอะไร หายไวๆนะคับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host