"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
สายพานเปลี่ยนนานรึยังครับ
แก้จากง่ายไปยากก่อน

ตั้งความตึงสายพานใหม่
(ถ้าสายพานสภาพไม่ดี) ก็เปลี่ยนสายพานพร้อมตั้งความตึงใหม่ก็จบแล้วครับ

ปกติ อาการเกี่ยวกับหน้าคลัชท์ จะไม่ค่อยส่งผลกับสายพาน ยกเว้น คอมพ์น๊อค มันล๊อคเลยครับ เท่าที่อธิบายมา ไม่น่าเกี่ยวกับคอมพ์ ครับ
ถ้าเปลี่ยนสายพานแล้วไม่หาย และเคยถอดคอมพ์มาซ่อม ลองให้ช่างเล็งดูสักนิดครับ กรณีศึกษา อู่บางแห่งทำไม่ค่อยดีติดตังคอมพ์ (แปลง)  ไม่ได้ระนาบกับแนวสายพาน คือมันเอียงนิดๆทำให้กินขอบสายพานครับ  แต่โอกาสเกิดจะน้อยมาก
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host