"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

Honda City 2006 ZX

พวงมาลัยหนักมาก เพิ่งจะเป็นครับ ลมยางปกติ หากระปุกน้ำมันพาวเวอร์ไม่เจอครับ หรือว่ารุ่นนี้ไม่มี ต้องแก้ไขอย่างไรครับ รบกวนกูรูทุกท่านครับ ขอบคุณครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

อาจจะต้องเช็คช่างล่างพวกบูชบีกนกอาจจะฉีกขาดเลยทำให้พวงมาลัยหนักขึ้นครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 1# kittinai

รุ่นนี้เป็นพวงมาลัยไฟฟ้าคับ ใช้ไฟฟ้าช่วยในการผ่อนแรงคับ ที่หน้าปัดมีไฟรูปพวงมาลัยขึ้นมั้ยคับ ปกติเปิดกุญแจจะขึ้น EPS แล้วดับไปถ้าติดค้างแสดงว่าผิดปกติคับ เบื้องต้นลองเช็คดูก่อนครับ อาจปลั๊กหลวม หลุด สายไฟขาด ลองเช็คช่วงล่างร่วมด้วยตามที่คุณ Noth1 แนะนำครับ เคยมีสมาชกท่านหนึ่งเป็นหลังจากใช้งานหนักเลี้ยวเยอะจากการหัดขับรถ จอดทิ้งไว้สักวันก็หายครับ ยังไงลองดูก่อนได้ครับ

สนใจปรึกษาได้ครับ จากช่าง honda โดยตรงครับ 0836008213
ต้องตรวจสอบระบบพวงมาลัย eps ครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host