"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ช่วยด้วยคับ หนูกัดสายที่อยู่ใต้กรอง

ไม่ทราบว่าใช่สายเกียร์หรือป่าว เพราะว่าอาการคือ สตาร์ตไม่ติดไฟกระพริบที่ตัว D ใครพอมีวิธีแก้เบื้องต้นยังไงบ้างคับ ไม่งั้นต้องยกรถเข้าศูนย์อย่างเดียว ขอบคุณคับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ลองตัดต่อใหม่ก่อนครับถ้าสายยาวพอแล้วค่อยไปที่ศูนย์ให้เปลี่ยนครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
500 ไบต์ สำหรับส่วนนี้
กำหนดโค๊ด Discuz! ด้วยตนเอง

ข้างล่างกรองเป็นสายไฟโซลินอยเกียร์ ผมว่าถอดแบ็ต ถอดกรอง ออกมีน็อตยึดกรองแค่สองตัวและน็อตรัดกับปักผีเสี้อ ตัดต่อสายไฟและใช้ท่อหดเพื่อกันน้ำ ใช้งบไม่เกินสามสิบบาทหรอกครับ

อย่าลืม จัดการกะหนูด้วยนะครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host