"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ไฟหน้า city 2013 ไม่สว่างคะ

โทษ นะคะรบกวนด้วยคะ เป็นเหมือนกันคะกับเรื่องไฟหน้าไม่สว่าง ยิ่งขับกลางคืน แย่มากคะ ถ้ามีฝนอีก อันตรายเลยคะ ออกต่างจังหวัดบ่อย แต่แก้ไม่ได้สักทีเรื่องนี้ ติดฟิล์มหน้า 40 คะ เพราะเป็นผู้หญิงกลัวมองไม่ชัดด้วย พอเจอปัญหาเอารถเข้าศูนย์ให้ตั้งระดับใหม่ 3 ครั้ง แล้วคะ แต่ช่างก็บอกว่าอย่าในระดับปกติ แต่บอกตามตรงเลยคะ มันไม่สว่างเลยคะ ยังไง รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ในความคิดผมนะครับ ผมคิดว่าไฟเดิมที่ติดรถมามันไม่สว่างครับ น่าจะเป็นเหมือนๆกัน
ทางออกก็คือ สำหรับคนงบน้อย แนะนำหลอดไฟหน้ารถอัพเกรด Philips X-treme Vision +100%
ตัวนี้ เป็นหลอดฮาโลเจน ที่สำคัญคือหลอดกินไฟเท่าเดิม แต่สว่างกว่าเดิม 2เท่า ราคาอยู่ที่1000-2000บาท ประมาณนี้มั้ง
อ้างอิงhttp://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=100381.0
ส่วนถ้ามีงบเยอะ แนะนำครับ ให้เปลี้ยนไปใส่โปเจคเตอร์ครับ จะสว่างมากครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host