"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ตอนซื้อรถมาได้ประมาณปี1 ก็เปลี่ยนเลยค่ะ แต่พอเปลี่ยนเสร็จก็ยังไม่สะอาดเหมือนเดิม จนทุกวันนี้ต้องตัดสินใจว่าจะมองละอองน้ำฝนหรือปัดกระจกแล้วมองแบบไม่ชัดดี T_T ต้องเปลี่ยนไปใช้ยางปัดน้ำฝนยังไงดีคะเนี่ย
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

จากประสบการณ์นะครับ

ยางปัดน้ำฝนมาตรฐาน ถ้าซื้อเองนอกศูนย์ ไม่ว่าจะคาร์แคร์ หรือร้านอะไหล่ทั่วไป จะไม่ทนครับ
ไม่กี่เดือนเจ๊ง ขาดเลยก็มี ผมคาดว่า เก่าเก็บ และเก็บรักษาไม่ดี เช่น อุณหภูมิสูง ทำให้ยางเสื่อมสภาพเร็ว

ถ้าจะใช้ยางมาตรฐาน ควรเข้าศูนย์ แพงครับ แต่จะได้ของคุณภาพดี อย่างน้อยก็ไม่เก่าเก็บ

น้องชายผม เปลี่ยนไปใช้แบบซิลิโคนเลย ผมก็ว่าดีนะ ทนทานดี สะอาดด้วย
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host