"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ที่ปัดน้ำฝนมีเสียงดัง

ที่ปัดน้ำฝนมีเสียงดังครับ ดังแก๊บ จะดังตอนที่ใบปัดน้ำฝนกำลังขึ้น และกำลังจะลง ครับ
ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรครับ  รถพิ่งได้ 2 ปี วิ่งได้ 25,000 เอง
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ใบเริ่มเเข็งตามระยะเวลา ปกติจะมีอายุประมาณ1-2 ปี บ่างท่านก็เปลี่ยนทิ้งเพราะเริ่มปัดน้ำไม่เกลี้ยงครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 1# Thony

เปลี่ยนยาง ปัดนำ้ฝนดูครับ..

ตามด้านบนเลยครับนี้หน้าฝนด้วยเปลี่ยนเถอะครับ
500 ไบต์ สำหรับส่วนนี้
กำหนดโค๊ด Discuz! ด้วยตนเอง

ใบปัดปีเดียวก็แข็ง ใช้ไม่ได้แล้วครับ ผมเปลี่ยนทุกปีก่อนเข้าหน้าฝน

ผมใช้สิ่งนี้ครับ เนื่องจากว่าผมเปลี่ยนของใหม่เกรดธรรมดาแล้วมีเสียงดังน่าลำคาญมากจนลูกวัยสองขวบกลัวใบปัดน้ำฝนจนเป็นปัญหาระดับครอบครัวล่ะครับ  ผมเลยถอดของใหม่ใส่ของเก่ากลับไปฉีดน้ำยาที่กระจกแล้วเปิดสวิทปัดน้ำฝนกดสวิทฉีดน้ำ ทำวนไปราวๆ สามรอบ หายเลยครับทั้งเสียงทั้งภาพ ปัดเกลี้ยงจนภรรยา งง นึกว่าของใหม่!
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

ไอเดียดีครับ โฟมฉีดยาง ใช้กับใบปัดฯ ซึ่งเป็นยางเหมือนกัน

อย่างนี้ เอามาฉีดใส่ใบยางโดยตรงเลยได้ไหมครับเนี่ย

ตอบกลับ 7# woody_v51

ยิ่งดีเลยครับ พอฉีดแล้วเอาผ้าขัดๆ ถูๆที่ใบปัด ผมว่ามันคงอยู่กับเราไปอีนานล่ะครับ

เคยคิดจะเอาน้ำยา WAXY เช็ดใบยาง ก็กลัวจะทิ้งคราบมันบนกระจก เดี๋ยวไปจะไปกันใหญ่
แล้วโฟมฉีดยางแบบนี้ มีปัญหาทิ้งคราบมันบนกระจกไหมครับ

ต้องลองบ้างซะแล้ว
[img][/img]

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host