"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ถามราคาอัดบูชปีกนกล่างcity03หน่อยครับช่างเอาแพงไหมช่วยแนะนำทีครับ

เรื่องมีอยู่ว่าเอารถไปซ่อมช่วงล่าง
ต้องเปลี่ยน ลูกปืนล้อหน้าขวา บูชปีกนกล่างเล็กใหญ่สองข้าง ผ้าเบรก 4 ล้อ
ช่างคิดค่าอะไหล่ ทั้งหมด 5,500 ผมเลยขอไปซื้อเองช่างก็บ่ายเบี่ยงบอกขนาดเอาตัวอย่างไปเดี๋ยว
เขายังยิบให้ผิดเลย ไม่ยอมให้ไปซื้อ ผมเลยบอกว่ามีเพื่อนขายอะไหล่อยู่เดี๋ยวเขาจัดให้
เลยซื้อมา2,400 ครบหมด มาถึงร้านบอกของผมซื้อมาไม่ดีสักกะอย่าง
แล้วตอนนี้เขาคิดค่าแรง ทั้งหมด2,500 ครับแพงไหม
เขาบอกค่าอัดบูช 4 ตัวก็900 แล้ว อัดลูกปืนอีก 300 ที่เหลือค่าแรง
รบกวนที่ครับขอบคุณครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 1# wanchaiboy

ส่วนตัวผมว่าแพงนะคับ เปลี่ยนลูกปืนล้อ ผมเคยเปลี่ยนค่าแรงล้อละ 200 คับ ค่าใส่นั่นแหล่ะคับ ไม่มีแยกค่าแรงค่าอัด ส่วนบูชผมยังไม่เคยรอท่านอื่นๆ มาตอบนะคับ คือทางร้านเค้าบวกค่าอะไหล่กับค่าแรงไว้แล้วมั้งคับ เราซื้อเองเค้าไม่ได้อะไรก็เอาค่าแรงเท่าเดิมผลออกมาคือ ราคาเท่ากับร้านจัดอะไหล่ให้เลยลองบวกกันดูแล้ว แต่ได้สบายใจที่เราเลือกอะไหล่เองคับ วันหลังลองหาอู่อื่นดูคับ สอบถามในคลับก็ได้คับ ผมอยู่ ตจว. ไม่ค่อยทราบคับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขอบคุณครับวันนี้ไปรับรถผมอยู่ขอนแก่น
โดนไปค่าแรง 1,500 ค่าอัดแยกบูช4 ตัว900 ลูกปืน 300 ทั้งหมด
2,700 มากกว่าค่าของอีก ถ้าให้เขาจัดของมาให้ค่าแรงก็เท่าเดิมและครับ
ปล ขนาดเป็นคนรู้จักนะเนี้ย
[direct=http://skyhi-usedcar.blogspot.com]good car[/direct]

ขอบคุณครับวันนี้ไปรับรถผมอยู่ขอนแก่น
โดนไปค่าแรง 1,50 ...
wanchaiboy โพสต์เมื่อ 27/6/2014 12:07

ทำกันขนาดนี้...ก้ไม่ต้องไปรู้จักกันละคับบบ

ครับ ยังไม่จบ เขาถามผมอีกตั้งศูนย์เลยไหมเขาเอา500
ผมก็มองดูแล้วร้านไม่เห็นมีที่ตั้งเหมือน bคิก เลยไม่ตั้งออกมาตั้งข้างนอก
เขาคิด250 ดูจะบวกอย่างเดี๋ยวเลย ที่ร้านเขาบอกว่าล้อผมเบี้ยวไปชนไรมาเปล่า
ผมบอกก็ไม่เพราะเขาตั้งศูนย์ไม่ได้ แบบล้อหน้าผมมันขยับถอยหลังออกมา 2 ซม
มองตาเปล่าก็รู้เทียบ ซ้ายขวา ช่างเลยรื้อออกมาทำใหม่ ผมกก็นั่งเฝ้าเลย 555
เลยโดนเพิ่มอีก 200 เป็น 450 แต่รอบหลังเสียตังแบบสบายใจราคาเป็ยกันเอง
ช่างก็เก่งเครื่องมือครบ ดูจากการถอดประกอบไวดี ไม่เหมือนร้านคนรู้จัก
พูดแล้วเซ็งครับ

ทิ้งถ้ายใครจะเปลี่ยนแบบผมก็ไปร้านที่เขามีอุปกรณ์ครบหน่อยก็ดีครับ
แบบที่มีที่ยกรถประมาณนั้นไม่แพงอย่างที่คิดเลย (ผมคิดไปเองว่าแพง)
ขอบคุณทุกความเห็นครับฟาดเคาะไปแต่ยังต้องคุยกับเขาต่อไปขายของข้างๆกัน
เซ็งมาก
[direct=http://skyhi-usedcar.blogspot.com]good car[/direct]

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host