"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ขอคำแนะนำเกี่ยวกับการติดแก๊สคะ

Honda City ปลาย 2013 ใช้มา 1 ปี กับอีก 3 เดือนคะ อยากติดแก๊ส แต่ไม่รู้จะติดของอะไรดี แล้วจะมีปัญหาอะไรหรือเปล่า ถ้าติดไปแล้ว ใครพอมีรายละเอียด ช่วยแนะนำด้วยนะคะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26/6/2014 17:10 โดย SoDaZaaaaa

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26/6/2014 17:10 โดย SoDaZaaaaa

ติดแล้วประกันเครื่องจะหมดทั้นที่ครับ แต่อย่างอื่นยังอยู่ในประกันครับ อยู่แถวไหนหา 0 แก๊สที่เชื่อถือได้ใกล้ๆบ้าน เพราะต้องเข้าไปตรวจเช็คระยะแก๊สเหมือนเข้า 0 นั้นหละ ส่วนผมติด ENERGY REFORM รุ่นOBD ออกรกมาได้ 2 ปีแล้วติด ตอนนี้ จะ 5 ปีแล้ว ไม่มีปัญหาครับ ถังแก็สก็มีอยุ่ 2 แบบ
1.ถังแคปซูน เป็นถังรีๆ ติดตั้งหลังเบาะหลัง พื้นที่เก็บของก็จะหายไปบ้างแต่ยางอะไหล่ยังเก็บที่เดิม
2.ถังโดนัด เป็นถังกลมๆแบนๆ ใส่แทนที่ยางอะไหล่ ได้พื้นที่เก็บของเท่าเดิมแต่ไม่มีที่เก็บยางอะไหล่ครับ
ถ้าเอาถังโดนัทต้องเพิ่มตาง เกือบ 5000- แนะนำถัง 43-48 กก. หนักว่านี้ท้ายห้อย
http://www.energy-reform.com/con ... emid=79&lang=th
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตามข้างบนเลยครับ เอาที่น่าเชื่อถือ ครับ เช่น ENERGY REFORM  , SCG

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host