"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23/6/2014 14:04 โดย deanhadyai

ถ้าน้ำขาดไม่มากเติมน้ำดื่มขวดได้เลยครับให้อยู่ระหว่าง MIN กับ MAX พอน้ำร้อนมันก็จะเกิดการแลกเปลี่ยนน้ำในหม้อพักเองล่ะครับ

หรือ

ของผม city 2005 ติดแก็ส น้ำหายท่อยางซึม(2011)หาไม่เจอ  ช่างแนะนำให้เปลี่ยนน้ำหล่อเย็นเป็นของ พี่โต โยต้า แกลอน 300-400 บาท
เห็นผลเลยครับรั่วซึมตรงไหนจะเห็นคราบสีขาวอมชมภูติดอยู่(หม้อน้ำ หม้อต้ม สายท่อน้ำรอบเดินเบา ท่อเหล็กหน้าเครื่อง คอท่อหลังเครื่อง) แต่น้ำยาของพี่โตใช้ได้เฉพาะหม้อน้ำอลูมมิเนียมน่ะครับทองเหลืองใช้ไม่ได้( city 2003 ขึ้นไป เป็นอลูมมิเนียม)
ขณะนี้ผ่านมาแล้ว 3 ปีกว่า เกือบแสนโล(นับตั้งแต่เปลี่ยนน้ำยาพี่โต) ระบบท่อยางยังปรกติอยู่ครับและจะพบว่าอุณหภูมเครื่องลดลงด้วยครับ

เป็นการทดลองด้วยตัวเองน่ะครับ จงใช้วิจารณญาณ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host