"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ปล่อยเบรคแล้วรถไม่วิ่ง

รถผม ZX 06 I-DSI เกียร์ออโต้ CVT มีบางครั้งปล่อยเบรคแล้วรถไม่วิ่ง ต้องปล่อยออกจนสุดซักพักรถถึงจะวิ่ง
อยากรู้ว่าเกิดจากสาเหตุอะไรครับ อ้อเป็นบางครั้งนะครับ บางครั้งก็ปกติดี
ตอนนี้ผมสงสัยเบรคติดหรือเปล่า ใครเคยเจอปัญหานี้บ้างครับ แชร์หน่อย
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ถ้าเบรคติดถ้าเราวิ่งไปสักพัก เราเอามือไปจับที่ก้านแม็ก ไม่ได้เลยครับจะร้อนมาก ลองจับทั้งสี่ล้อหากล้อไหนร้อนมากกว่าล้ออื่นๆเอามากๆ  ล้อนั้นล่ะครับที่เบรคติด ถ้าเข้าศูนย์ค่าใช้จ่ายราวๆ สามพันต่อข้างครับ(โดนมากับตัว) ช่างข้างนอกแล้วแต่ร้านครับ ที่จริงแล้วขี้ผ้าเเบรคมันไปติดลูกถ้วยคาลิบเปอร์ให้ช่างทำความสะอาดก็หายครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เบรคติดเนี่ยอย่าฝืนวิ่งนานนะครับ ผมเคยน้ำมันเบรคร้อนจนเดือด พอกดเบรค วืดดดดดดดดดด ไม่ติดอะไรเลยใจหายแว๊บหักเข้าข้างทางแทบไม่ทัน

เบรคติดเนี่ยอย่าฝืนวิ่งนานนะครับ ผมเคยน้ำมันเบรคร้ ...
Gerard โพสต์เมื่อ 24/6/2014 14:14

อ่านแล้วกลัวเลยครับ ขอบคุณมากๆ ครับที่แชร์ประสบการณ์

ถ้าเบรคติดถ้าเราวิ่งไปสักพัก เราเอามือไปจับที่ก้าน ...
deanhadyai โพสต์เมื่อ 23/6/2014 14:16

เป็นไปได้มั้ยครับว่ามันจะติดแค่ช่วงแรกๆ ที่ปล่อยเบรค ประมาณว่าลูกสูบเบรคฝืดประมาณนั้นน่ะครับ
พอสักพักก็ปล่อย เลยทำให้รถออกตัวช้าทั้งๆที่ปล่อยเบรคแล้ว

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host