"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

รบกวนหน่อยครับ ไฟสูงไม่ออกครับ

รบกวนถามผู้รู้หน่อยครับ ผมใช้ซิตี้03 idsi เวลาเปิดไฟต่ำออกปกติแต่ไฟสูงออกบ้างไม่ออกบ้าง(แล้วแต่จังหวะ) พอกดก้านโยกลงไปไฟสูง ไฟสูงมันไม่ออกครับ ลองเปลี่ยนรีเลย์ใหม่ก็เป็นเหมือนเดิมแบบนี้เป็นที่ก้านยกเลี้ยวเสียป่าวครับ ตัวประมาณเท่าไหร่หรือแกะออกมาซ่อมได้ไหมครับ ขอบคุณครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เช็คสายไฟที่ขั้วหลอดก่อนครับ ว่ามีไฟจ่ายมาครบ 12 โวลท์มั้ย
จากนั้นดูไส้หลอด ว่าขาดหรือไม่ ไส้หลอดจะมี 2 ไส้ สูง-ต่ำ
- ต่ำจะอยู่ด้านล่าง สูงจะอยู่ด้านบน ภายในหลอดครับ มองด้วยตาเปล่าก็เห็นครับ
อยากให้เช็คง่ายๆ ก่อน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ของผมไฟต่ำติดบ้างไม่ติดบ้าง ช่างบอกว่าเปลี่ยนก้านยกต้องทำที่ศูนย์อย่างเดียวเพราะต้องเซ็ตถุงลมนิรภัยใหม่ด้วย ไปหาอีกช่างเขาให้ใส่ ชุดเพิ่มไฟหน้า 400 บาท หายเป็นปลิดทิ้งเลยครับ

ดีแล้วครับ ลงมืองัดแงะเอง งมไปงมมา สรุปเป็นที่ปลั๊กเสียบสายก้นก้านยกสกปรกขึ้นคราบสีขาวๆคล้ายขี้เกลือเลยถอดออกมาทำความสะอาด เเล้ววเสียเข้าไปใหม่ดู ปรากกฏว่าดีใช้งานได้ปกติเลยครับ

รถของผมไฟต่ำติด ต้องถอดมาดูซะแล้ว

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host