"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

กลิ่นในห้องโดยสาร

ขอแบ่งปันประสบการณ์ เรื่องกลิ่นในห้องโดยสารครับ
ทำมาเยอะครับ ตั้งแต่รื้อพรมออกมาซัก แช่น้ำยา
อบโอโซน ล้างแอร์ที่ศูนย์บริการ ล้างตู้แอร์ที่ร้านแอร์
นำถ่าน(จากการเผาไม้) ไปวาง นำใบเตยไปวาง
จอดรถตากแดด

แต่ไม่หายครับ

สำหรับกรณีรถของผม หาที่มาของกลิ่นครับ
มีจุดหนึ่งที่บนพรม มีกลิ่นรุนแรงมาก ผมใช้
มะกรูดครับ ฝานเป็นแผ่น วางตรงจุดที่เกิดกลิ่น
ทิ้งไว้ ตามแต่สะดวกครับ (มะกรูดมีกลิ่นหอม)
พอรู้สึกดีขึ้น(กลิ่นเหม็นหายไป) ค่อยเอาถ่านไม้
ไปดับกลิ่นอีกทีครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host