"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

คอยล์จุดระเบิดเสืยม

คือผมอยากรู้ว่าอาการขอคอยล์จุดระเบิดเสือมมีอาการอย่างไรบ้างครับ คือรถผมเกิดอาการวิ่งๆๆอยู่เเล้วเครืองสะดุดแล้วดับ......พอไปเข้าศูนย์ ศูนย์บอกว่าเกิดจาก คอยล์จุดระเบิดเสืยม ครับ   เลยอยากรู้อาการ เเล้วราคาคอยล์จุดระเบิดครับว่าเท่าไหร่...........ขอบคุณครับ.........
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตามนั้นละครับ คือมีอาการสะดุด ตอนคอมแอร์ตัด และมีอาการรอบสวิง ซึ่งเป็นได้ทั้งตัวคอยล์และตัวหัวเทียนเองด้วย สามารถเปลี่ยนเฉพาะตัวที่เสียได้ ถ้า วีเทค จะมีสี่ตัวตัวละ 1590 บาท (อะไหล่นอกศูนย์)
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ครับขอบคุณครับ....

แล้วถ้าเราไปอู้ให้เขาเช็คให้ต้องบอกเขายังไงบ้างครับ.........แต่ศูนย์เขาบอกว่าคอยจุดระเบิน...มันตังไหนบ้่งครับ....

ตอบกลับ 1# low32
เสีนละ พันเจ็ดเพิ่งไปเปลี่ยนมาที่ศูนย์ +ล้างลิ้นปีกผีเสื้อด้วยที่อาการสะดุดหายหมด  นิ่งเหมือนรถใหม่เลย ใช้มาสองแสนสองแล้วเพิ่งเปลี่ยนครั้งแรก city zx 06

ว๊าว! มาแอบดูเผื่อเป็นแนวทาง อิอิ

ของผมก็เพิ่งเปลี่ยนมา หายเหมือนกัน แต่มีข้อสงสัยนิดหน่อย ถ้าผมไปจูนลิ้นเร่งก่อนเปลี่ยนคอยล์ ผมต้องเข้าไปจูนลิ้นเร่งไหมไหมครับ

ผมก็พึ่งเสียทีแรกนึกว่าเป็นที่หัวเทียน แต่พอเปิดคอยล์ไอเสียมันขาด 1 ตัวและก็แล๊บ อี 2 ตัวรวมเปลี่ยนไป 3 ตัว

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host