"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ขอคำเเนะนำจากผู้รู้หน่อยครับ ผมใช้ city zx ปี 2006 ไมค์ 107000 มีอาการเสีย

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6/6/2014 12:09 โดย bike

ขอคำเเนะนำจากผู้รู้หน่อยครับ ตอนนี้รถมีอาการสั่นมากเวลาจอดติดไฟแดงเเละออกตัว เเละตอนเปิดแอร์ด้วย ได้ลองปิดแอร์ก็ยังมีอาการอยู่ครับ และเวลาเข้าเกียร์ D กับ N จะมีเสียงเอี๊ยดเเละสะดุด
เเละมีอาการเครื่องสะดุดเป็นบางครั้ง เเละเครื่องเดินเบา ผมใช้ city zx ปี 2006  ไมค์ 107000 เครื่อง vtec   ไม่ติดแก๊ช
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ลองดูตามนี้ก่อน
1.คอยล์จุดระเบิดรั่วไหม
2.ยางแท่นเครื่องทั้ง 3 ตัวยังดีอยู่ไหม
3.ล้างปีกผีเสื้อและมอเตอร์เดินเบา
4.ลองตั้งวาวล์ดู
5.ฟลายวิล
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 2# finic

**ขอบคุณมากๆๆครับ**

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host