"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ช่วยด้วยครับ O2 sensor ไปแล้วว

เอารถไปล้างหม้อน้ำมาครับ. กลับมารถกระตุก เช็คโค๊ดเจอ o2 ตัวแรกเสีย พอมีที่ซื้อนอกจากศูนย์ไหมค่ับ ราคาแพงเหลือเกิน ช่วยผมด้วยครับบบบ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

083-999-6440 ถามเบอร์ตามนี้ครับ กูรู O2 Jazz and City  
บอก อัน ที่อยู่ชลบุรี แนะนำ มา

ปล แกชื่อพี่จ๊อบ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com
ผม อันครับ  คิดเที่ยว เขาค้อ ติดต่อที่ 085-0527423
ที่พัก รถบริการนำเที่ยว อาหาร เรามีพร้อม  + ส่วนลดครับ

รถตลาด

ขอบคุณมากเลยครับผม

มันเสียด้วยสาเหตุอะไรครับ หรือว่าถึงอายขัย

น่าจะอายุไขนะครับ. แต่ก่อนหน้านี้ผมไปกระตุ้นมันให้เร็วขึ้น โดยการลุยน้้ำท่วมมาครับ หลีกไม่ได้จริงๆ หลังจากนั้นมากินน้ำมันมากๆ อย่าง เติม200 อย่างน้อยผมได้ 50 โลในเมือง รถติดๆ. อันนี้เหลือ 30 โลเองครับ และเมื่อเช้านำรถไปล้างหม้อน้ำมา. พอขับออกมาสักพัก ไฟเครื่องโชว์ เลยอ่านโค๊ดจากสมารทเกจ ได้ค่า P0132  02. B1 S1 ครับ แปลค่าดูได้การว่า โอทูตัวใกล้ๆเฮดเดอร์ไปเสียแล้วว

มีคนขายตัวละ1000นะครับของถอดจากยุ่น ในEg3d

ขอบคุณครับผม ได้มาแล้วคับ ตอนแรกซื้อของ NTK ตัวละ1,900บาทมาใส่ สรุปไฟยังโชว์
อาการสะดุด จะดับ เร่งไม่ไปไม่หาย. เลยสับกับเพื่อนของศูนย์ดู สรุบหายเลย
ออกตัวเบา วิ่งดี เลยเอาของ NTK ไปเคลมคืนร้านยอมหักเงินไปครึ่งๆ
#สงสัยต้องหาของศูนย์ใส่ละครับ แต่รอมือ 2 ดีกว่า ตอนนี้ขับๆไปก่อนพอไฟ
โชว์ รถกระตุก ก็ดับแล้วสตารทใหม่. แต่ถ้าเกิดช่วงกำลังกลับรถ หรือ ยูเทริน
ผมไม่อยากคิดเลย....กลุ้มจัง ตังค์มีน้อย

ขอบคุณครับผม ได้มาแล้วคับ ตอนแรกซื้อของ NTK ตัวละ1,900บา ...
momo1145 โพสต์เมื่อ 2/6/2014 01:29

โทษคับ.. ของศูนย์ตัวทะไหร่ ...แล้วมือสองศูนย์เท่าไหร่ สุดท้ายไปศูนย์ไหนมาคับ ผมก้เปน (ถ้าลุยน้ำ) ไม่รู้ว่าตัวไหนเสียด้วยคับ..แย่ละ!!

ของศูนย์ตัวละประม่ณ  7,000 มีทอนนิดหน่อยครับ แต่ใส่ไม่ยุ่งยากเสียบปลั๊ก ถอดขั้วแบต พร้อมใช้งานได้เลย. ส่วนมือ2ยังไม่ทราบราคาเลยครับ ว่าจะไปหาตรงๆรุ่นแถวเชียงปทุมวัน คือถอดไปเทียบเลย. หรือ. ให้เพื่อนๆที่เป็นประกันหารถรุ่นนี้ที่เคลมอุบัติเหตุทั้งคันเป็นซากรถไปแล้ว ช่วยดูให้ครับ. ตอนนี้ขับกินน้ำมันมาก. ยิ่งเวลาลุยน้ำฟิลลิ่งในการขับเปลี่ยนไปอย่างเห็นได้ชัดเลย ต้องรอแห้งหลายวันจึงจะปกติ. / ส่วนตัวไหนเสียลองเข้าศูนย์เช็คดูครับเสียค่าเช็คไม่กี่ตังค์

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 3/6/2014 12:44 โดย Gerard

เซียงกงมีทุกที่ แขวนเป็นพวงเลย ตัวหลังสายสั้น ตัวหน้าสายยาว เคยซื้อ 1300 นานแล้ว ตอนนี้น่าจะขึ้นแล้วมั๊ง

ปล. ถ้าลุยน้ำมันเป็นหมดนะครับ แต่ถ้าแห้งแล้วหายอันนั้นปกติครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host