"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ขอบคุณลูกค้าทุกท่านนะครับ สำหรับการต่ออายุกรมธรรม์ประกันภัยรถยนต์ของเรา กรมธรรม์ค่อนข้างเยอะมากนะครับ กำลังดำเนินการทยอยจัดส่งและจะแจ้ง เลขลงทะเบียนไปรษณีย์ให้ทราบนะครับ
1.คุณดารัตน์  วิริยะ
2. คุณสมพิศ  วิริยะ
3. คุณรวิ   วิริยะ
4. คุณสมชาย  เมืองไทย
5. คุณกนก  เมืองไทย
6. คุณสุธาทิพย์   คุ้มภัย
7. คุณอำนาจ  สินมั่นคง
8. คุณถวิล สินมั่นคง
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขอบคุณลูกค้าทุกท่านนะครับ สำหรับการต่ออายุกรมธรรม์ประกันภัยรถยนต์ของเรา กรมธรรม์ค่อนข้างเยอะมากนะครับ กำลังดำเนินการทยอยจัดส่งและจะแจ้ง เลขลงทะเบียนไปรษณีย์ให้ทราบนะครับ
1.คุณสุวิทย์   วิริยะ
2. คุณกุสุมา   วิริยะ
3. คุณราตรี  วิริยะ
4. คุณพิสุด   วิริยะ
5. คุณปรีชา  สินมั่นคง
6. คุณธนพล  สินมั่นคง
7. คุณอนิรุจ  เมืองไทย
8.คุณบัญชา   เมืองไทย
9.คุณมารวรี    คุ้มภัย
10.คุณโกศล    LMG
11.คุณสุมิตร   ASIA
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

1.คุณรวิท   วิริยะ
2. คุณสมบูรณ์   วิริยะ
3. คุณดา  วิริยะ
4. คุณสมชิต   คุ้มภัย
5. คุณนันทนา  คุ้มภัย
6. คุณสวนิตย์  สินมั่นคง
7. คุณโกมล  เมืองไทย
8.คุณอติรุจ   เมืองไทย

1.คุณสมชาย   วิริยะ
2. คุณนันทนา   วิริยะ
3. คุณณรงค์  วิริยะ
4. คุณชม  วิริยะ
5. คุณลลิตา  คุ้มภัย
6. คุณสบูมรณ์  คุ้มภัย
7. คุณโกวิทย์  เมืองไทย
8.คุณยศพล   เมืองไทย
9.คุณรวิช     อาคเนย์

1.คุณสุรศักดิ์   วิริยะ
2. คุณเอก   วิริยะ
3. คุณกนกวลี  คุ้มภัย
4. คุณสสมจิตร  คุ้มภัย
5. คุณปวีณา  คุ้มภัย
6. คุณลลิตา  สินมั่นคง
7. คุณยศ  เมืองไทย
8.คุณพงศธร   เมืองไทย

การเคลมแห้งคืออะไร
การเคลมแห้ง หมายถึง การเคลมประกันรถคันที่เอาประกันจากการแกิดเหตุมานานแล้วแต่เพิ่งมาแจ้งเหตุ เช่น รอยแผลขูดขีดจากการ เฉี่ยวชนนิด ๆ หน่อย ๆ หรือโดนขูดสี รอยแมวข่วน อะไรก็ตามที่เป็นรอยเล็กๆน้อยๆ และเกิดเหตุนานแล้ว ซึ่งหลายคนมักจะปล่อยทิ้งไว้และมาเคลมรวดเดียวก่อนหมดประกัน เช่น ทำสีใหม่ตรงจุดนั้น ปะผุรอยต่างๆ หรือแม้แต่เปลี่ยนชิ้นส่วนบางชิ้นเช่น กันชน โคมไฟฟ้า เป็นต้น

1.คุณกมลชนก   วิริยะ
2. คุณสุจิตรา   วิริยะ
3. คุณโกมล   วิริยะ
4. คุณสิทธิกร   เมืองไทย
5. คุณศราวุฒิ   เมืองไทย
6. คุณชาติชาย  สินมั่นคง
7. คุณปวีณา  สินมั่นคง
8.คุณลลิตา   สินมั่นคง
9.คุณสุภาพร    คุ้มภัย

1.คุณลลิตา   วิริยะ
2. คุณยศ   วิริยะ
3. คุณคงเดช   เมืองไทย
4. คุณภาวิณี   เมืองไทย
5. คุณกชกร  เมืองไทย
6. คุณพัชรี   คุ้มภัย
7.คุณณรงค์   คุ้มภัย

1.คุณสมยศ   วิริยะ
2. คุณรัตนา   วิริยะ
3. คุณอรดา   วิริยะ
4. คุณชมพูนุช   เมืองไทย
5. คุณรุ่งรัตน์  เมืองไทย
6. คุณชลธร   เมืองไทย
7.คุณกสมา   กรุงเทพ
8.คุณวีระศักดิ์  คุ้มภัย
9.คุณถาวร   ทิพยะ

ายละเอียดและความคุ้มครอง ประกันภัยรถยนต์ 2 พลัส
ประกันภัยรถยนต์ประเภท 2 พลัส หรือ ที่เรียกงายๆว่า ประกันภัย 2 + เป็นประกันภัยที่ให้ความคุ้มครองใกล้เคียงกับ ประกันภัยชั้น 1 มากที่สุด โดยประกันภัยนี้จะคุ้มครองเมื่อรถหายและเมื่อเกิดไฟไหม้กับตัวรถของผู้เอาประกัน และจะรับผิดชอบทั้งผู้เอาประกันและคู่กรณีเมื่อเกิดอุบัติเหตุ เฉพาะเมื่อเกิดกับคู่กรณีที่เป็นยานพาหนะ และจะต้องแจ้งเจ้าหน้าที่ประกัน ณ.ที่เกิดเหตุเท่านั้น
•        คุ้มครองชีวิตผู้ขับขี่และผู้โดยสาร
•        รักษาพยาบาลผู้ขับขี่และผู้โดยสาร
•        ซ่อมรถของผู้เอาประกัน (เมื่อเกิดอุบัติเหตุกับคู่กรณีที่เป็นยานพาหนะ และจะต้องแจ้งเจ้าหน้าที่ประกัน ณ.ที่เกิดเหตุเท่านั้น)
•        ชดเชยเมื่อรถยนต์สูญหาย
•        ชดเชยเมื่อรถยนต์เกิดไฟไหม้
•        ซ่อมรถยนต์และชดเชยทรัพย์สินของคู่กรณี
•        ผู้ขับขี่และผู้โดยสาร (รถคู่กรณี)
•        วงเงินประกันตัว (สำหรับผู้ขับขี่)

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host