"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ขอบคุณลูกค้าทุกท่านนะครับ สำหรับการต่ออายุกรมธรรม์ประกันภัยรถยนต์ของเรา กรมธรรม์ค่อนข้างเยอะมากนะครับ กำลังดำเนินการทยอยจัดส่งและจะแจ้ง เลขลงทะเบียนไปรษณีย์ให้ทราบนะครับ
1.คุณกมล   วิริยะ
2. คุณปรีชา  วิริยะ
3. คุณพุฒิ   วิริยะ
4. คุณปรเมศฐ์   เมืองไทย
5. คุณสุรชัย  เมืองไทย
6. คุณณิชา   สินมั่นคง
7. คุณทัศนีย์   สินมั่นคง
8.คุณศศิกานต์  สินมั่นคง
9.คุณถวิล    สินมั่นคง
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

อุ่นใจไปกับการเดินทางทุกเส้นทาง  อุ่นใจไปกับเรา  ขอบคุณลูกค้าทุกท่านนะครับ ที่ไว้วางใจในบริการของเรา  ที่ให้เราเป็นตัวแทนในการดูแล การทำประกันภัยรถยนต์ ของท่าน ประกันภัยรถยนต์ชั้น 1 ซ่อมห้าง เริ่มต้นที่ 11500 ไม่มีค่าเสียหายส่วนแรก ชำระเงินเข้าบริษัทประกันภัยโดยตรง 100%ปลอดภัย มั่นใจ คุ้มครองทันที www.facebook.com/aunjaiinsurance      โทร 0898298451   Line : senglazio     เราดูแลลูกค้าทุกท่าน อย่างมืออาชีพ  ราคากันเอง เพื่อนๆในคลับ ทุกคน หรือใครมีปัญหาเกี่ยวกับประกันภัยรถยนต์ การเคลมประกันรถยนต์  สามารถ เข้ามา เพื่อสอบถาม เราได้  เราให้คำแนะนำทุกท่าน ให้ฟรี ครับ   www.aunjaiinsurance.com
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขอบคุณลูกค้าทุกท่านนะครับ สำหรับการต่ออายุกรมธรรม์ประกันภัยรถยนต์ของเรา กรมธรรม์ค่อนข้างเยอะมากนะครับ กำลังดำเนินการทยอยจัดส่งและจะแจ้ง เลขลงทะเบียนไปรษณีย์ให้ทราบนะครับ
1.คุณกฤษดา   วิริยะ
2. คุณคมสันต์   วิริยะ
3. คุณสุรชาติ   วิริยะ
4. คุณนาตยา    วิริยะ
5. คุณอัจจิมา  เมืองไทย
6. คุณรวีวรรณ   เมืองไทย
7. คุณหทัยรัตน์   เมืองไทย
8.คุณนริศรา  สินมั่นคง
9.คุณเสาวภา    สินมั่นคง
10.คุณธนพล    คุ้มภัย
11.คุณพิมพ์ภา   คุ้มภัย

1.คุณคงยศ   กรุงเทพ
2. คุณสงกรานต์   วิริยะ
3. คุณอัจฉรา   วิริยะ
4. คุณนุสรา    วิริยะ
5. คุณวุฒิพงศ์  เมืองไทย
6. คุณชุตาภา   เมืองไทย
7. คุณอัครพล   สินมั่นคง
8.คุณพิชัย  สินมั่นคง
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

1.คุณอุญชลี   วิริยะ
2. คุณนาตยา   วิริยะ
3. คุณวุฒิพงษ์   วิริยะ
4. คุณสุวิทย์    วิริยะ
5. คุณวรุต   สินมั่นคง
6. คุณชุติมล   สินมั่นคง
7. คุณคงศักดิ์   สินมั่นคง
8.คุณชินี   เมืองไทย
9.คุณนารี   คุ้มภัย
10.คุณพรชัย   คุ้มภัย

1.คุณอุญชลี   วิริยะ
2. คุณนาตยา   วิริยะ
3. คุณวุฒิพงษ์   วิริยะ
4. คุณสุวิทย์    วิริยะ
5. คุณวรุต   สินมั่นคง
6. คุณชุติมล   สินมั่นคง
7. คุณคงศักดิ์   สินมั่นคง
8.คุณชินี   เมืองไทย
9.คุณนารี   คุ้มภัย
10.คุณพรชัย   คุ้มภัย

1.คุณอนุกูล   วิริยะ
2. คุณสมบัติ   วิริยะ
3. คุณวรารักษ์  วิริยะ
4. คุณสาวิตรี    สินมั่นคง
5. คุณชาติชาย   สินมั่นคง
6. คุณนารี   สินมั่นคง
7. คุณอัจจิมา   สินมั่นคง
8.คุณรัชนี   เมืองไทย

1.คุณสมคิด   วิริยะ
2. คุณชุติมน   วิริยะ
3. คุณอัจจิมา  วิริยะ
4. คุณมธุรส   สินมั่นคง
5. คุณศักดา  สินมั่นคง
6. คุณธนกิจ  อาคเนย์
7. คุณสัญญา  เมืองไทย
8.คุณปรัชวิน   เมืองไทย
9.คุณกนก     คุ้มภัย
10.คุณพิชัย    คุ้มภัย

เรื่องน่ารู้เกี่ยวกับการเคลมประกัน
การเรียกค่าสินไหมประกันภัยรถยนต์ หรือการเคลมประกันหมายถึงการเรียกร้องความเสียหายที่เกิดต่อทรัพย์สิน ซึ่งเอกสารถือเป็นส่วนประกอบสำคัญในการเคลมประกันเป็นอย่างมาก
เอกสารที่ต้องใช้ มีดังนี้
1. กรมธรรม์ประกันภัย
2. สำเนาใบขับขี่
3. สำเนาทะเบียนรถ
ขั้นตอนการเคลมประกันรถยนต์
การเคลมประกันภัยรถยนต์ เมื่อรถยนต์คันที่เอาประกันเกิดอุบัติเหตุชนกับรถอื่นบนท้องถนน ขั้นตอนในการแจ้งเหตุมีดังนี้
1. โทรศัพท์แจ้งให้บริษัทที่รับประกันภัยไว้รับทราบโดยไม่ชักช้า
2. รถยนต์ แจ้งยี่ห้อรถ, ทะเบียนรถ, สีรถ, เลขกรมธรรม์
3. ผู้ขับขณะเกิดเหตุ แจ้งชื่อผู้ขับขี่ขณะเกิดเหตุ
4. ลักษณะเกิดเหตุ เช่น ชนท้ายรถคู่กรณี, คู่กรณีชนท้าย, ตัดหน้ารถคู่กรณี, รถคู่กรณีตัดหน้า หรือเบรกแล้วเสียหลักชนรถคันอื่น รถตกข้างทาง
5. สถานที่เกิดเหตุ ชื่อถนน, หลักกิโลเมตร, สถานที่ใกล้เคียง, จุดสังเกต หรือขับรถจากไหน-มุ่ง หน้าไปไหน ขับรถไปตามถนนสายอะไรผ่านที่ไหนมาบ้าง หมู่บ้าน ตำบล อำเภอจังหวัด
6. รอพนักงานบริษัทมาสำรวจภัยมาตรวจที่เกิดเหตุ (ระหว่างรอหากมีเจ้าหน้าที่ตำรวจมาเคลื่อนย้ายให้ทำเครื่องหมายไว้)
7. ให้รายละเอียดในการเกิดเหตุกับพนักงานบริษัทประกัน
8. เมื่อพนักงานตรวจสอบที่เกิดเหตุเรียบร้อย อย่าลืมขอรับเอกสารจากพนักงานไว้ เช่น ใบแจ้งความเสียหาย หรือใบเอกสารการติดต่อ

เรื่องน่ารู้เกี่ยวกับการเคลมประกัน
การเรียกค่าสินไหมประกันภัยรถยนต์ หรือการเคลมประกันหมายถึงการเรียกร้องความเสียหายที่เกิดต่อทรัพย์สิน ซึ่งเอกสารถือเป็นส่วนประกอบสำคัญในการเคลมประกันเป็นอย่างมาก
เอกสารที่ต้องใช้ มีดังนี้
1. กรมธรรม์ประกันภัย
2. สำเนาใบขับขี่
3. สำเนาทะเบียนรถ
ขั้นตอนการเคลมประกันรถยนต์
การเคลมประกันภัยรถยนต์ เมื่อรถยนต์คันที่เอาประกันเกิดอุบัติเหตุชนกับรถอื่นบนท้องถนน ขั้นตอนในการแจ้งเหตุมีดังนี้
1. โทรศัพท์แจ้งให้บริษัทที่รับประกันภัยไว้รับทราบโดยไม่ชักช้า
2. รถยนต์ แจ้งยี่ห้อรถ, ทะเบียนรถ, สีรถ, เลขกรมธรรม์
3. ผู้ขับขณะเกิดเหตุ แจ้งชื่อผู้ขับขี่ขณะเกิดเหตุ
4. ลักษณะเกิดเหตุ เช่น ชนท้ายรถคู่กรณี, คู่กรณีชนท้าย, ตัดหน้ารถคู่กรณี, รถคู่กรณีตัดหน้า หรือเบรกแล้วเสียหลักชนรถคันอื่น รถตกข้างทาง
5. สถานที่เกิดเหตุ ชื่อถนน, หลักกิโลเมตร, สถานที่ใกล้เคียง, จุดสังเกต หรือขับรถจากไหน-มุ่ง หน้าไปไหน ขับรถไปตามถนนสายอะไรผ่านที่ไหนมาบ้าง หมู่บ้าน ตำบล อำเภอจังหวัด
6. รอพนักงานบริษัทมาสำรวจภัยมาตรวจที่เกิดเหตุ (ระหว่างรอหากมีเจ้าหน้าที่ตำรวจมาเคลื่อนย้ายให้ทำเครื่องหมายไว้)
7. ให้รายละเอียดในการเกิดเหตุกับพนักงานบริษัทประกัน
8. เมื่อพนักงานตรวจสอบที่เกิดเหตุเรียบร้อย อย่าลืมขอรับเอกสารจากพนักงานไว้ เช่น ใบแจ้งความเสียหาย หรือใบเอกสารการติดต่อ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host