"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

อากาศร้อนๆแบบนี้ ถ่ายรูป รถสีดำ สวยดีนะครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21/2/2016 19:06 โดย GlassCoating

อากาศร้อนๆแบบนี้ ถ้าพูดถึงการ ล้างรถ-เคลือบสี เอง ทุกคนคงพอนึกออกนะครับ ทั้งร้อน-ทั้งเหนื่อย แต่ เรามาดู เวลาเสร็จแล้วกันครับ  .....หายเหนื่อยเลยครับ ( อยากแบ่งให้เพื่อนๆรับชมดูบ้างนะครับ และขอโทษด้วยนะครับ ที่ใช้รถรุ่นอื่น)

ถ่ายมุม เปิดประตู        

กระโปรงหน้า      

กันชน         

พระอาทิตย์ ทรงกลด
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ใช้น้ำยาล้างรถของอะไรอะครับ เงามากมาย
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผมก็ใช้สีดำ แต่ทำไมมันเงาวาววับ ขนาดนี้

ใช้น้ำยาล้างรถของอะไรอะครับ เงามากมาย ...
HANGTEN โพสต์เมื่อ 26/5/2014 10:40

ขอบคุณครับ....ถ้าต้องการทราบว่าใช้ของยี่ห้ออะไร แจ้งมาทางPMนะครับ

ผมก็ใช้สีดำ แต่ทำไมมันเงาวาววับ ขนาดนี้ ...
aru โพสต์เมื่อ 27/5/2014 14:00

สงสัย คงต้องลองเปลี่ยน สารเคลือบเงา หรือเปล่าครับ

ขอบคุณสำหรับคำชมเชยจากทุกท่านนะครับ  

*  มีบางท่านPM มาถามว่า เคลือบแก้ว มาเหรอ ของอะไร
ตอบ. ไม่ได้เคลือบแก้วครับ แค่ ล้างสี-ลงสารเคลือบก็เท่านั้น ส่วนสารเคลือบก็พันต้นๆเองครับ

* ส่วนใครอยากรู้ว่ายี้ห้ออะไร PM มานะครับ ไม่ขอแจ้งไว้ในกระทู้นะครับ กลัวผิดกติกานะครับ

ใช้น้ำยาล้างรถของอะไรอะครับ เงามากมาย ...
HANGTEN โพสต์เมื่อ 26/5/2014 10:40

pm มาครับ เดี๋ยวบอกกันครับ

ผมก็ใช้สีดำ แต่ทำไมมันเงาวาววับ ขนาดนี้ ...
aru โพสต์เมื่อ 27/5/2014 14:00

PM มาเลยครับ..เดี๋ยว บอกต่อกันไปครับ

นำกลับมาให้ชมกันอีกครั้งครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host