"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

e85 กับ city 2012 ใครติดแล้วมั้ง

ปล. ไม่ซีเรียส เรื่องหาปั้มเติมยาก  กลัวเรื่องการดูแลรักษาอย่างเดียว

ขอบคุณครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ติดกล่อง E85 เลยครับ    ดูแลรักษาปกตื
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กล่องมันหลอกเซนเซอร์ ผมว่าถ้าจะเปลี่ยนกล่อง เปลี่ยนหัวฉีดซะด้วยดีกว่า (ไม่ค่อยเชื่อเรื่องกล่อง e85 ส่วนตัวน่ะคับ)

เปลี่ยนกล่องมันมีเทคนิคขึ้นมาหน่อย ลองเปลี่ยนหัวฉีดดูก่อนครับเห็นรายหลายจบที่เปลี่ยนหัวฉีดอย่างเดียว ส่วนผมก็เปลี่ยนหัวฉีดอย่างเดียวเหมือนกันได้ค่า A/F ใกล้เคียงการใช้น้ำมัน E85 หมดเร็วหน่อยเป็นธรรมดาของประเภทน้ำมัน ส่วนการดูแลใช้ไปสักพักอาจจจะต้องเอากรองเบฯซินมาดูหน่อยครับว่าเป็นไง เพราะ E85 มันมีการชะล้างสูงอาจจะล้างเศษต่างๆในถังหลุดออกมาทำให้กรองตันเร็ว

ส่วนปั๊ม ถ้าจะเติมแนะนำ Pure ครับ แรงใช้ได้เลย กลางๆก็ บางจาก ห่วยสุด ปตท ใข้ความเร็วสูง 160-170 ก็ไม่มีปัญหาอะไร ไม่แนะนำให้ลองความเร็วสู. E85 กับหัวฉีดเดิมๆนะ ช่วง Open-loop หัวฉีดเดิมจ่ายไม่พออาจดับกลางอากาศได้ครับ

ผมมีสูตรแบบนี้ครับ E85 ผสม 95 สัก 2 ลิตร ใช้กรองอากาศ K&N ได้ความรู้สึกไม่ต่างจากใช้ 95 ครับ ไม่ได้มโนนะ 55

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 1/6/2014 08:07 โดย ritdesh

ผมเปลี่ยนหัวฉีดมาไม่ใช่ของ k20 เป็นของอะไรไม่รู้เหมือนกัน แต่มี 8รู เจ้าของอู่ไม่ยอมบอกว่ารุ่นไหน
ปั๊มติกเดิมๆ ไม่ได้เปลี่ยนอัตราเร่งแรงเหมือนเดิมความเร็วปลาย 190 เท่าเดิม
ความร้อน 80-83 c
Afr close loop 14.6     Open loop 12.9

ใช้e85 รถกินน้ำมันกี่โล/ลิตรครับ?
ใช้โซฮอลรถผมกิน13โล/ลิตร

https://www.facebook.com/#!/blackboxe85?fref=nf

ไม่มีส่วนได้เสีย กำลังหาข้อมูลอยู่ครับ

เป็นความรู้อย่างดีเลยครับขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่มาแนาะนำ

ผมก็อยากติดนะครับ..ผมว่าประหยัดมาก ๆ ไม่อยากติดแก๊ส เห็นเพื่อนติดมากับ honday city 2013 รถพุ่งดีนะครับ..กำลังหาข้อมูลเหมือนกัน..ว่าดีกว่ายังไง อยากติด e85 มาก ๆ
VERSUSTHAILAND CO.,LTD.
บริการติดแก๊สรถยนต์ LPG - NGV คุณภาพอันดับ 1 จากประเทศอิตาลี และรับติดตั้งแก๊สรถทุกรุ่น
ติดสอบถามได้ที่ http://www.versusthailand.com Tel : 02-4529832

ผมเปลี่ยนหัวฉีดมาเหมือนกัน ไม่ได้ติดกล่อง ผมว่ามันจบง่ายกว่า เปลี่ยนมือสอง ราคาไม่แพงมาก ถ้าจำไม่ผิดจะเป็น K20 9 รู

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host