"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

เครืองสะดุด

อยากรู้ว่าอาการวิ่งๆๆอยู่แล้วสะดุด บ้างครั้งสะดุดมากๆๆๆเกี่ยวกับยางลองเกี่ยไหมครับ......เพราะไปล้างผีเสี้ยเเล้วยังเป็นอยู่.....และรถต้องนี้ลูกยางลองเกียขาด....ครับขอบคุณครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

อาการยางลองเกียร์ขาด มันน่าจะสั่น กับอาจจะมีเสียงแกร็ก ๆ ๆ ตรงห้องเครื่องนะครับ แต่ถ้าสะดุดเลยเนี่ยไม่น่าจะเกี่ยวกับยางรองแท่นเครื่อง และ ยางรองแท่นเกียร์นะครับ ลองเช็คหัวเทียนกับ ปลั๊กหัวเทียนดูครับ อาจจะรั่วก็ได้ ว่าแต่มันสะดุดตอนไหนครับ เช่นตอนออกตัว หรือตอนรอบสูง ๆ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไงมาบอกด้วย

ครับ....เวลาออกหยิบครับเหมือนตอนเปลืยนเกียครับ..............

อาการประมาณ เหยียบตอนออกตัวแล้วสะดุดใช่ไหมครับ จะมีเสียงดังแก๊กๆ แถวๆเพลาขับไม่ก็เกียร์ ประมานนี้ ป่าวครับ

ครับเปลียนมาแล้วครับ...ศูนย์เขาบอกว่าเป้นที่คอยจุดระเบิด....เสียมครับ........พี่ว่าน่าใช่ไหมครับ..........

อยากทราบว่าเปลี่ยนคอยแล้วหายมั้ยครับ
รถผมเป็นอาการนี้อยู่ครับ เกียร์ M/T ของผมครับ
คือตอนจังหวะเร่งความเร็วช่วง20-60ประมาณนี้มันจะกระตุกแรงๆ1ที
แต่ไม่ได้เป็นทุกครั้งนะครับ แต่ส่วนใหญ่
ไม่ทราบว่าอาการเดียวกันมั้ย เปลี่ยนแล้วหายมั้ยครับ

สรุปผมไปอู่แถวโลตัส ศรีนครินทร์ มาทิตย์ก่อน.....เพือจะไปเปลืยนคอยตามที่ศูนย์บอก(ไปอู่เผื่อจะได้ถูกกว่า)พอไปถึงก็บอกอาการกับอู่ว่าเข้าศูนย์มาเเละเขาบอกอาการยังไง.....เสร็จช่างที่อู่เขาลองดูแล้วเขาก็งงเพราะมันไม่บอกอาการคอย ว่าตัวไหน ผมเลยให้เขาเปลืยนหัวเทียนให้..............พอ....เปิดคอยมา.....น้ำมันเครืองเต็มคอย์ ดูคอยสรุป
.........กระเกนรวด.........สรุปที่เข้าศูนย์เปลืยนตัวเดินเบา ล้างบินผีเสื้อ....ตามที่ศูนย์บอก........เสียเงินฟรีไปหมึนกว่าบาท.......สรุป7300เปลืยนคอย4ตัวตามที่ศูนย์บอกไม่ต้องเสีบจ้า......ที่เเท้ประเกนฝาเครืองรวดแล้วน้ำมันเครืองซึมไปที่คอย์หัวเที่ยนสองตัวเปลืยนประเกน1300 ล้างบอนผีเสีือ300เปลืยนหัวเที่ยน500.............จบ
สรุปไปอู่
เปลืยนประเกน1300
ล้างบอนผีเสีือ300
เปลืยนหัวเที่ยน500.....จบรถซิ่งผมกลับมาแล้ว จ่าย2100แถวมีตังเปลืยนผ้าเบรค1500สบายๆๆสรุป3600สบายตัวไป
ขอบคุณเพือนๆๆcityมากๆๆครับ
ศูนย์บางที่มันก็มัวเพราะมันมีแต่ไอ้พวกเด็กจบใหม่...ไม่มีประสบการณ์.......เชื่อแต่คอม......จบจ้า.......ตัวซ่าcityไอ้แมลงซาบกลับมาซ่าเหมือนเดิม........อิ.....อิ.....

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host