"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
เพิ่งสตาร์สหรือเปล่าครับ ถ้าเพิ่งสตาร์สแล้วออกรถเลยผมว่าน่าจะเป็นทุกคัน เพราะรอบเครื่องยนต์จะเร่ง เพื่อให้เครื่องร้อนไวขึ้น สังเกตุจากไฟเตือนอุณหภูมิสีน้ำเงิน โดยปกติควรจะรอให้ไฟเตือนอุณหภูมิหายไปก่อน ประมาน 1 นาที ค่อยขับออกไปจะดีกว่าครับ เพื่อเป็นการรักษาเครื่องยนต์ด้วยครับ

ถ้าตรวจสอบว่าเป็นปัญหาที่คันเร่งจริงๆ ผมขออภัยครับ ^^
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 3# Sunaja
ถ้างั้นผมแนะนำให้เอาเข้าศูนย์น่าจะดีกว่าครับ ได้ผลอย่างไร มาแจ้งให้พี่น้องทราบกันด้วยนะครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host