"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23/5/2014 17:12 โดย Aria_Type-R
IVAC มันคืออะไรครับ
payung โพสต์เมื่อ 23/5/2014 15:11

มันคือตัวชดเชยรอบเดินเบาครับ
เมื่อเครื่องมีภาระเพิ่มขึ้นจากกิจกรรมต่างๆ เช่น คอมแอร์ทำงาน จะฉุดให้รอบเครื่องต่ำลง
เข้าตัว IACV ตัวนี้จะคอยเปิดเพื่อเพิ่มเติมอากาศเข้า่ไป ทำให้กลอ่งสั่งจ่ายเชื้อเพลิงเพิ่มขึ้น รอบเครื่องก้อจะเด้งขึ้น

ทีนี้...เมื่อเกิดความไม่สมบูรณ์กับมัน ก้อจะไม่สามารถชดเชยอากาศเข้าสู่ระบบได้ทันท่วงทีเวลาที่เกิดโหลด
รอบเครื่องจึงตกลงไป จนโหลดนั้นหายไป (คอมแอร์หยุดการทำงาน) รอบเครื่องก้อจะเด้งกลับมาเป็นปกติ

อะไรที่ทำให้มันไม่สมบูรณ์.....ก้อคือความสกปรกนั่นเองครับ

ข้อมูลอ้างอิงครับ เกิดกับตัวผมเอง
อาการเครื่องเร่งเองโดยไม่ทราบสาเหตุ กับ คำถามที่ว่า "คุณทำแท้งมาใช่ไหม"

ส่วนอาการของคุณพี่ ต้องลองไล่เช็คดูในทุกๆปัจจัยที่เกี่ยวข้องครับ
ไม่ว่าจะเป็น การตั้งวาวล์ หัวเทียน คอยล์หัวเทียน ลิ้นปีกผีเสื้อ IACV โซลินอยด์เกียร์ ฟลายวีล
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host