"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ขอผมก็เป็นเหมือนกันไม่รู้จะทำไงดี ต้องค่อยเช็คไปร่อยๆ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 4/6/2014 13:52 โดย Gerard

ตัว IAVC มันเป็นมอเ ...
Gerard โพสต์เมื่อ 4/6/2014 13:46

ดีเลยครับ จะได้ไปหาดูตัวอื่นๆด้วย เผื่อมีอะไรถูกใจ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

อย่าลืมลองเช็คที่ยางรองแท่นเครื่อง้างนะครับ อาการสั่น ๆ เนี่ย

อย่าลืมลองเช็คที่ยางรองแท่นเครื่อง้างนะครับ อาการส ...
Satochi_Me โพสต์เมื่อ 7/6/2014 17:02

ตัวซ้ายขวาก้อดูเรียบร้อยดีนะครับ แต่ตัวในนี่สิมองไม่เห็น

อาการใหม่ครับ เวลาจอดติดไฟแดง เหยียบเบรค และคอมแอร์ทำงาน รอบเครื่องตกมาประมาณ 500-600 แล้วขึ้นมาที่ 800 เป็นเฉพาะตอนคอมแอร์ทำงาน และเข้าเกียร์ค้างไว้

อาการตาม ข้อ 3 มีใครทราบบ้างมั้ยครับว่าเกิดจากอะไร

อาการคอยหัวเทียนรั่วครับ

อาการแบบนี้เคยแก้โดยการล้างปีกผีเสื้อ ตั้งวาล์ว เปลี่ยนหัวเที่ยน เปลี่ยนคอล์ย สี่ตัว ชุดนี้ราคา ประมาณ 12000-14000 บาท จำไม่ได้ล่ะ
อาการดีขึ้นมาก แต่เอากลับมาใช้ประมาณ 6 เดือนอาการต่อมาเกียร์เริ่มมีปัญหาเวลาเข้า D ต้องรอ รถค่อยวิ่งออก บางจังหวะเหมือนเกียร์หลุด รถหยุดแล้วค่อยวิ่ง เกิดเวลารอบเดินเบา เกียร์ D  และ R ตอนนี้ปรึกษาช่างเกี่ยวกับเกียร์ คงต้องเปลี่ยนฟลายวิล โอเวอร์ฮอล จ่ายหนักอีกรอบ  แก้ตามชุดแรกก่อนนะครับ ถ้าเป็นอีกคงต้องจ่ายเหมือนผมล่ะ เพราะเกียร์เริ่มมีปัญหาที่ 100000 กม. ขึ้นไป

ผม อันครับ  คิดเที่ยว เขาค้อ ติดต่อที่ 085-0527423
ที่พัก รถบริการนำเที่ยว อาหาร เรามีพร้อม  + ส่วนลดครับ

รถตลาด

ลองดูครับ
aunj โพสต์เมื่อ 10/7/2014 21:23

ขอบคุณมากครับ
ได้ความรู้เพิ่มอีกเพียบ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host