"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

40000 โล จะใช้น้ำมันเครื่องเบอร์ไรดี ยี้ห้อไรดี

40000 โล จะใช้น้ำมันเครื่องเบอร์ไรดี ยี้ห้อไรดี
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

API SN ...?W-40 ส่วนยี่ห้อก็แล้วแต่ ส่วนตัวผมใช้ เชลล์
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ผมใช้ตัวนี้อยู่อะ ดีนะ เครื่องนิ่มขึ้นเยอะเลย ประหยัดตังค์ในกระเป๋าด้วย

PTT Performa Super Synthetic  น้ำมันสังเคราะห์ 100% ความหนืด SAE 0W-30 และ SAE 0W-40 API SN

40,000 โล ใช้แค่เบอร์ 30 ก็พอครับ เบอร์ 40 อาจจะหนืดไปไว้รอให้วิ่งไกลกว่านี้ค่อยเปลี่ยน

ปตท ก็ใช้ได้เลยนะ ที่สำคัญราคาสบายกระเป๋ามากอ่ะ ส่่วนใหญ่มีแถมบัตรเติมน้ำมันด้วย

ขอบคุณครับ

เคยอ่านเจอว่า แนะนำเพิ่มเบอร์ทีละ 10 ทุก 1 แสนกิโล
เช่น รถใหม่เริ่มใช้เบอร์ xW20 ก็จะเปลี่ยนเป็นเบอร์ 30 เมื่อเกิน 1 แสนโล
และใช้เบอร์ 40 เมื่อเกิน 2 แสนโล
เพราะเครื่องยนต์ใช้งานมากขึ้น ต้องใช้น้ำมันเครื่องที่มีความหนืดมากขึ้น
แต่ถ้าเครื่องใหม่ใช้น้ำมันหนืดมากตั้งแต่แรก มีส่วนทำให้เครื่องหลวมเร็วขึ้น

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host