"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ถอยหลังแล้วเหมือนชน Auto CVT ZX-07

สอบถามเพื่อนๆครับ
ปัญหาที่กลัวๆเริ่มมาเยือนแล้ว รถใช้งาน 80,000 โล ติดแก๊สตอน 75,000 โล
เวลาเข้าเกียร์ถอยหลัง แล้วเหมือนถอยไปชนอะไรข้างหลัง ลงมาดู 2 รอบแล้วก็ไม่ชนอะไร
เลยนึกขึ้นได้ ว่าในเวปบอก CVT ZX จะมีปัญหาเกี่ยวกับเกียร์ เลยเข้ามาหาอ่านดู
ช่วยวิเคราะห์หน่อยครับ เริ่มกลัวแล้ว
รถเปลี่ยน้ำมันเกียร์ มา 4 รอบ น้ำมันเครื่องใช้สังเคราะห์แท้ตลอดครับ
เปลี่ยนก่อนระยะทุกครั้ง ยังไม่เคยซ่อมอะไรใหญ่เลย มีเปลี่ยนยางแท่นเกียร์ 1 ตัวที่ประมาณ 70,000 โล
ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

รถผมดมแก็สมา 170,000 (รวม 210,000 ติดตอนสี่หมื่นโล) มันคงไม่น่าใช่แก็สอ่ะครับ น้ำมันเกียร์ถ่ายที่ศูนย์หรือป่าวคับ CVT เท่านั้น!
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host