"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
รถรุ่นนี้เปิดทำซีลคออ่าง ต้องเปิดอ่างน้ำมันเครื่องลงมาหมดเพื่อเปลี่ยน ซีลคออ่างและโอริงก้านวัด และใช้กาวปะเก็นซีลอ่างกลับนะครับ ส่วนเรื่องราคานั้น ก็แล้วแต่คุณภาพของกาวปะเก็นที่ใช้ด้วยนะครับ หลอดละไม่ถึงร้อยก็มี แต่คุณภาพก็ว่ากันตามราคา ยกตัวอย่างเช่น กาวปะเก็นของ honda แท้ๆ หลอดละ 7xx บาท เป็นต้น อยู่ที่อู่ซ่อมนั้นใช้กาวปะเก็นของอะไรมากกว่า ผมก็เลยสรุปไม่ได้ว่าที่คุณทำมานั้นมันแพงหรือปล่าว เพราะถ้าเข้าศูนย์ คุณโดนมากกว่านั้นแน่นอน...
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host