"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

1400 สำหรับค่าซ่อมซีลคออ่างรั่ว แพงไหมครับCItyzx

อู่นอกครับ  ซ่อมมาแล้ว 1400 เห็นเพื่อนที่ใช้รถรุ่นเดียวกันอยู่ บอกว่าเค้าซ่อมไม่ถึงพันเลย
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ไม่เกินพันครับ พร้อมค่าแรง
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขอบคุณ คุณนอรท์มากครับ ลืมไปเลยว่าโพสไว้
งั้นแบบนี้ก็โดนฟันสิครับเหอๆ ใบเสร็จก็ไม่มีให้เราอีก

ตอบกลับ 3# eakpaatpai

รั่วยังไง..มีรูปป่าวครับ

รถรุ่นนี้เปิดทำซีลคออ่าง ต้องเปิดอ่างน้ำมันเครื่องลงมาหมดเพื่อเปลี่ยน ซีลคออ่างและโอริงก้านวัด และใช้กาวปะเก็นซีลอ่างกลับนะครับ ส่วนเรื่องราคานั้น ก็แล้วแต่คุณภาพของกาวปะเก็นที่ใช้ด้วยนะครับ หลอดละไม่ถึงร้อยก็มี แต่คุณภาพก็ว่ากันตามราคา ยกตัวอย่างเช่น กาวปะเก็นของ honda แท้ๆ หลอดละ 7xx บาท เป็นต้น อยู่ที่อู่ซ่อมนั้นใช้กาวปะเก็นของอะไรมากกว่า ผมก็เลยสรุปไม่ได้ว่าที่คุณทำมานั้นมันแพงหรือปล่าว เพราะถ้าเข้าศูนย์ คุณโดนมากกว่านั้นแน่นอน...

อาการแบบไหนครับซีลคออ่างรั่ว พอดีวันก่อนไปทำเกลียวน๊อตที่อ่างน้ำมันเครื่องมันเสียทำเกลียวใหม่เห็นช่างบอกมีน้ำมันเครื่องซึมตรงรอยต่อกะเกียร์ บอกว่าถ้าจะทำประมาณ 3,000 บาท เลยไม่แน่ในยังไม่ทำ มันแค่มีเหมือนคราบน้ำมันเครื่องเคลือบอยู่ใต้เกียร์ ไม่มาก แล้วก็อาการแร็คพวงมาลัยเสีย ช่างบอกถ้าซ่อมก็ ไม่เกิน 8000 บาท เค้ารับซ่อม เพราะของมือสองหายาก ไม่ทราบว่าจะแพงไปไหม ยังตัดสินใจอยู่คัรบ

ตอบกลับ 6# tham

แรคพวงมาลัย 8000 ที่ไหนคับ สนใจ ผมไปดูมือ 2 เชียงกงมาหมื่นนึงแน่ะ

เค้ารับซ่อมครับไม่ได้เปลี่ยนมือสองให้แต่ไม่รู้จะยังไงนะครับ พอดีผมยังไม่ได้ทำ เป็นอู่ ซ่อม Honda ตรงแยก ร่มเกล้ามีนบุรี ตรงข้าม ไทวัสดุน่ะครับ ใกล้ ๆ สน.มีนบุรีน่ะครับร้าน Aotdy Motor น่ะครับ ช่างบอกต้องทิ้งรถไว้ 2 - 3 วันแนะ แร็คผมมันหลวมมาเป็นปีแล้ว

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host