"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

คิดว่าจะเปลี่ยนยางค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

น้องตี้ที่ขับอยู่เป็นรุ่น V ค่ะ ขอบ15 อยากเปลี่ยนยางที่เกาะถนนมากกว่านี้ ไม่ทราบว่าถ้าใช้ 195 จะกว้างไปไหม
และเลือกยางยี่ห้ออะไรดีคะอยากได้ฟิลแบบ นิ่มๆ เกาะถนน ค่ะ

ขอบคุณค่ะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

อยากเปลี่ยนเหมือนกันครับ ยางขนาด 195/55/R15(ถ้าใช้ล้อ15เท่าเดิมนะครับ)เหมาะที่สุดครับ ถ้านิ่มดีกว่าก็เป็น195/60ครับ อาจดูไม่สวยเท่าไร ส่วน195/50 ไม่เหมาะเท่าไหร่ครับเว้นเสียแต่เน้นสวยหลายคนเลยเอา195/50 ผมว่า55สวยกว่าเฉยเลยมันดูพอดีน่ะ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ถ้าจะเปลี่ยนล้อหรือยางหรือทั้งสองอย่าง ก็จะมีสูตรคำนวนให้ขนาดล้อและยางเท่าเดิม เพื่อลดอาการไมล์เพี้ยนครับ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host