"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ติดฟิล์มแบบไหนกันบ้างครับ

มือใหม่ๆเลย อยากได้แนวทางในการเลือกฟิล์ม มาขอดูไอเดียหน่อยครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

รถขาว   หน้า60  รอบคัน80ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

รถขาว   หน้า60  รอบคัน80ครับ

ถ้าทั่วๆไป ก็จะติดกัน หน้า 40 รอบๆคัน 60 ก็มืดข้างนอกมองไม่เห็นแล้วครับ ถ้า หน้า 60 รอบคัน 80 อาจจะมืดไปสบายตอนกลางวันแต่ตอนกลางคืนจะมืดไปมองไม่ค่อยชัด

ฟิล์มมีหลายแบบมาก แบบปรอทกันร้อนได้ดีมองจากข้างนอกไม่เห็นข้างใน แบบสีดำอันนี้ยอดฮิต หน้า 40 รอบคัน 60 พอครับ ไม่งั้นตอนกลางคืนมองไม่ค่อยเห็นทาง

ติดฟิล์มดำ 3M 60% รอบคันครับ กลางคืนขับได้ครับแต่กลางวันจะร้อนหน่อย

ถ้าทั่วๆไปแนะนำหน้า 40 รอบคัน 60 ขับปลอดภัยกำลังดีคับ ผมติดบานหน้าpop35bk รอบคัน pop20c ของลามิน่าคับ สีออกโทนเข้มไม่มืดมากกันร้อนโอเคเลยคับ

รถบรอน หน้า 60 รอบคัน 80 ปรอทเงินครับ ลามิน่า

ผมติด 3m หน้า 60 รอบคัน 80 เคลือบปะรอท 20% กลางวันเย็นสบาย พอกลางคืนมืดเหมือนไฟรถเราไม่สว่าง ยิ่งถ้าฝนตกนี่ไม่ต้องพูดถึงครับ เพ่งจนปวดตา พอดีหินมาชนกระจก ผมเลยได้โอกาสไปเปลี่ยนเป็นหน้า40 สบายตาเลยครับ

มาแชร์จากประสบการณ์ตรงล้วนๆ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host