"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ขอถามรายละเอียดนะครับ
1.คอล์ยเปลี่ยนแถวหลังมือ 1 หรือไม่ครับ   *ถ้าเป็น idsi  เช็คแถวหน้าหมดหรือยัง ว่าไม่รั่วแน่ๆ

2.ฟลายวิล  โคเค  เปลี่ยนแล้ว  ผ่านไปครับ

3.เช็ค  O2 sensor  หรือยังครับ  ตัวนี้ถ้าพังแล้วรถก็จะอาการเยี่ยงนี้แหละครับ  สะดุด สะอึก  เข้าเกียร์แล้วออกตัวช้า
  เบรคจะดับ

ซึ่ง 3 รายการนี้  จะแสดงอาการคล้ายกันมากๆ  เช่น  คอล์ยรั่ว  แรงตก  ทำให้เกียร์มีแรงไม่พอ เลยสั่นแก๊กๆๆๆ
คนไม่รู้ก็เลยไปเปลี่ยนหลายวีล   อะไรประมาณนี้ครับ    O2 sensor  ก็เช่นกัน  เวลาเสียก็จะอาการเหมือนคอล์ยรั่ว !?
ทำให้คนปวดหัวเล่นครับ  
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host