"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ขอผู้ชำนาญ ฟันธงเลย เครื่องเย็นสะดุด รอบต่ำ ไม่สะดุดตอนเครื่องร้อน

รบกวนขอผู้ชำนาญครับ  ฟันธงเลย เครื่องเย็นสะดุด รอบต่ำ และรอบตก ทั้งน้ำมัน และ LPG แต่เวลาพอเครื่องร้อนมาก ไม่เป็นครับ ที่ทำมามี และที่สำคัญ ชอบสดุดเวลาเข้าเกียร์ D เวลาติดไฟแดง ตอนเครื่องเย็น สะดุดเหมือนขี้ม้าเลยครับ ที่ทำมา 1.เปลี่ยนหัวเที่ยน 2.เปลี่ยนคอยล์ ชุดหลัง 3. ล้างลิ้นปีกผีเสื้อ 4.ล้างตัวชดเชย 6.เปลี่ยนยางแท่นเครื่อง 7.ฟลายวิน  ก็ยังไม่หาย เอาแบบประสบการณ์แบบผมเลย หรือใครมีความรู้เรื่องนี้ตอบโจทผมที ดูในกระทู้อื่นมันคลุมเคลือ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ขอถามรายละเอียดนะครับ
1.คอล์ยเปลี่ยนแถวหลังมือ 1 หรือไม่ครับ   *ถ้าเป็น idsi  เช็คแถวหน้าหมดหรือยัง ว่าไม่รั่วแน่ๆ

2.ฟลายวิล  โคเค  เปลี่ยนแล้ว  ผ่านไปครับ

3.เช็ค  O2 sensor  หรือยังครับ  ตัวนี้ถ้าพังแล้วรถก็จะอาการเยี่ยงนี้แหละครับ  สะดุด สะอึก  เข้าเกียร์แล้วออกตัวช้า
  เบรคจะดับ

ซึ่ง 3 รายการนี้  จะแสดงอาการคล้ายกันมากๆ  เช่น  คอล์ยรั่ว  แรงตก  ทำให้เกียร์มีแรงไม่พอ เลยสั่นแก๊กๆๆๆ
คนไม่รู้ก็เลยไปเปลี่ยนหลายวีล   อะไรประมาณนี้ครับ    O2 sensor  ก็เช่นกัน  เวลาเสียก็จะอาการเหมือนคอล์ยรั่ว !?
ทำให้คนปวดหัวเล่นครับ  
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

รถติดแกสด้วย วาวยันป่าวคัฟ ลองเชคดู

คอยล์มือ 1 แถวหลัง แถวหน้ายังไม่ได้เ้ปลี่ย ครับ แต่เช็คแล้วไม่รั่วอ่ะครับ แต่ O2 ไฟไม่โชว์อ่ะครับ หรือว่า ไม่โชว์มันก็เสียได้ งง

เพิ่มเติมครับ เข้าเกียรืออกตัวช้าครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 5/5/2014 10:36 โดย noth1

มีอย่างเดียวที่คุณยังไม่ทำ คือ เปลี่ยนกรองเกียร์ ต้องผ่าเกียร์แล้วเปลี่ยนกรองสองตัว ราคาค่าทำโดยประมาณ 18000

http://www.hondacityclub.com/board/viewthread.php?tid=108021

งั้นผมเปลี่ยน O2 ก่อนเลย ขอ ลิงค์ที่ชำนาญและขายหน่อยครับ ขอบพระคุณครับ

ผมลองเช็ค ชุดคอล์ยหน้า ที่ยังไม่ได้เปลี่ยน คือผมติดเครื่องยนตืไว้ แล้วถอดปลั๊กทีละตัว เครื่องก็ทำงานปรกติ เครื่องไม่รู้สึกตอนถอด แต่ผมถอดปลั๊กชุดหลัง เครื่องยนตืรู้สึกสั่น  แล้วยังงี้ คอลย์ชุดหน้าเสียป่าวครับ หรือชุดหน้า เป็น ชุด ID เลยไม่ค่อยมีอาการ สั่น เวลา ถอดปลั๊ก

มีแนะ นำร้าน O2 แบบมีปลัีก มาเลย มีไหมครับ พอดีอยู่ต่างจังหวัด และไม่ค่อยสันทัดแบบตัดต่อ

ในห้องซื้อขายน่าจะมีนะ

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host