"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

จานดิสเบรคมีรอยแบบนี้ทำไงดีครับ

ตามหัวข้อเลยครับจานดิสเบรคขวาหน้ามีรอยตามรูปนะครับ
ออกรถมาได้ 1 ปี 4 เดือน  ขับมาก็สังเกตดูตลอดไม่มีรอยอะไร  แต่พอกลับจากบ้านหลังสงกรานต์มาดูอีกทีก็มีรอยอย่างที่เห็นนี้ละครับ  แบบนี้ผมจะทำไงดีครับ  เอาเข้าศูนย์เลยไหม  ลักษณะแบบนี้อยู่ในประกันของศูนย์ไหมครับหรือว่าจะต้องมีค่าใช้จาย  แล้วประมาณเท่าไรกันละครับ

Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แล้วแบบนี้ควนเอาเข้าศูนย์หรือร้านข้างนอก(บีควิก)ดีครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แล้วอาการแบบนี้ไม่อยู่ในเงื่อนไขการรับประกันจากศูนย์ใช้ไหมครับ
แล้วถ้าเอาเข้าศูนย์  เขาจะทำให้ไหม  จะมีค่าใช่จ่ายเท่าไร  จะใช้เวลาประมาฯกี่วัน

แถวๆบางนาใครพอมีร้านแนะนำบ้างครับ

เอาไปเช็คที่บีควิกมาแล้วครับ   ที่บีควิกบอกว่าไม่มีก้อนหินหรือก้อนกรวดใดเข้าไปข้างในเลยครับ
เขาบอกว่าเป็นที่ผ้าแบรกด้านเขาบอกว่าถ้าเจียผ้าเบรกกับจานดิสไปก็อาจจะกลับมาเป็นอีก
เพราะว่าผ้าเบรกมันด้นนะครับ  และเขาบอกว่ารถผมยังใหม่อยู่  อาการผ้าเบรกด้านน่าจะอยู่ในการรับประกัน
เลยแนะนำให้ไปที่ศูนย์ดีกว่าครับ  เดียวจะลองเอาไปที่ศูนย์ดูครับว่าทางศูนย์เขาจะว่าไง

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host