"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

จานดิสเบรคมีรอยแบบนี้ทำไงดีครับ

ตามหัวข้อเลยครับจานดิสเบรคขวาหน้ามีรอยตามรูปนะครับ
ออกรถมาได้ 1 ปี 4 เดือน  ขับมาก็สังเกตดูตลอดไม่มีรอยอะไร  แต่พอกลับจากบ้านหลังสงกรานต์มาดูอีกทีก็มีรอยอย่างที่เห็นนี้ละครับ  แบบนี้ผมจะทำไงดีครับ  เอาเข้าศูนย์เลยไหม  ลักษณะแบบนี้อยู่ในประกันของศูนย์ไหมครับหรือว่าจะต้องมีค่าใช้จาย  แล้วประมาณเท่าไรกันละครับ

Install by khemtat-l[at]hotmail.com

เรื่องจานเบรคเป็นรอยถือว่าเป็นเรื่องปกติครับ เพราะเวลาเหยียบเบรค ผ้าเบรคก็จะจับที่จานเบรค จึงทำให้เกิดรอยที่จานเบรคได้ รอยมากหรือน้อยขึ้นอยู่กับขนิดผ้าเบรค ก็มีผล

ส่วนถ้ารอยลึกแบบในรู้ อาจเกิดจาก เศษหินเข้าไปติดที่จานเบรคก็เป็นไปได้ ครับ วิธีการแก้ ต้องไปเจียรจานครับ ราคาปกติก็ ใบละ 200 บาท ครับ
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แล้วแบบนี้ควนเอาเข้าศูนย์หรือร้านข้างนอก(บีควิก)ดีครับ

ร้านใหญ่ที่มีเครื่องเจียรเองครับ หลายๆร้านใช้วิธีถอดแล้วก็ส่งเจียรอีกที่นึง รถที่บ้านผมถ้าเรื่องเบรคก็ทำที่ร้านแสงไทย สะพานใหม่ครับ ครบทุกอย่างที่เดียวจบ

แล้วอาการแบบนี้ไม่อยู่ในเงื่อนไขการรับประกันจากศูนย์ใช้ไหมครับ
แล้วถ้าเอาเข้าศูนย์  เขาจะทำให้ไหม  จะมีค่าใช่จ่ายเท่าไร  จะใช้เวลาประมาฯกี่วัน

ตอบกลับ 5# pong215

ไม่อยู่ในเงื่อนไขการรับประกันครับ
เจียรจานร้านข้างนอก ไม่น่าเกิน ข้างละ 250  แถวบ้านผมข้างละ 150

แถวๆบางนาใครพอมีร้านแนะนำบ้างครับ

เป็นผม จะถอดผ้าเบรกมาดู และขัดหน้าผ้าใหม่ก่อนครับ  จานมันกินไปแล้ว  คือมันสึกไปแล้ว  เจียร์ไปก็มีแต่ทำให้บางลง บางที อาจจะมีอะไรไปติดในผ้าเบรก ทำให้มันกินจาน  ถ้าไม่แก้ที่ผ้าเบรก  เจียร์แล้ว เดี่ยวมันก็กินอีก  

เอาผ้าเบรก มาตรวจ ทำความสะอาด แล้วใช้ต่อ จนเปลี่ยนผ้า  เผลอๆ จานจะกับมาสึกเท่ากันเป็นปกติก็ได้น่ะ

เอาเข้าร้าน หรือ ศูนย์ ตรวจดูก่อนครับ   ยังไม่ต้องรีบเจีย

เอาเข้าศูนย์เจียรจานจบครับ ถ้าไม่อยากเข้าศูนย์ ก็บิควิก คอกพิก ราคาเท่ากัน

เอาเข้าศูนย์เจียรจานจบครับ ถ้าไม่อยากเข้าศูนย์ ก็บิควิก คอกพิก ราคาเท่ากัน

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host