"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
ไฟเตือนมันจะดับไปหลังจากบิดกุญแจไปที่ on ประมาณ 30 วินาทีครับ เป็นการ Check ECU ถ้าัมนไม่ดับ แม้กระทั้งสตารท์รถออกไปแล้ว แสดงว่ามีจุดบกพร่องบางอย่าง

ส่วนกลิ่นเข้ามา ลองไปขับดูอีกครั้งครับว่ายังมีกลิ่นมั้ย กลิ่นไม่น่าจะเข้ามาได้ จะเข้ามาได้ มีจุดเดียวคือจากปั๊มติ๊ก ซึ่งฝังอยู่ในถังน่ำมันใต้คันโยกเกียร์ตรงคอนโซลกลาง ใต้เบาะนั่งมหน้า City เป็นถังน้ำมันครับ ซึ่งเป็นไปได้ยากที่จะรั่ว ถ้ามีกลิ่นเข้าศูนย์ยกดูว่าท่อทางเดินน้ำมันอยู๋ในสภาพปกติหรือไม่ รถใหม่ยังมีประกัน ไม่ต้องห่วงครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host