"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

มีร้านไหนรับทำไฟท้าย BMW แบบนี้ไหมครับ ?

มีร้านไหนรับทำไฟท้าย BMW แบบนี้ไหมครับ ?

ผมว่ามันสวยแบบเรียบๆ style BMW ดีครับ

มาใส่กับตัว City2012 น่าจะแจ่มมาก
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ถ้าหมายถึงจะเอาไฟท้าย BMW มายัดใส่ City  ตามอู่สี ที่รับผ่าซุ้ม ทำบอดี้ ทำ VIP  พวกนี้ทำได้หมดครับ
ขอแค่มีของ หรือมีงบ

ดูในรูปอาจจะใกล้เคียง  แต่ใส่จริงไม่สวยแน่ๆครับ    เพราะ BMW ตัวนี้ กับ  City  Segment รถต่างกันเกิน
พอมาเทียบกันจริงๆ  จะใหญ่กว่าไฟ City เยอะครับ

-------------------------------------------------------------------------
แต่ถ้าหมายถึงแค่ไฟ City  ที่คล้ายๆแบบนี้    ช่วงนี้ก็เห็นมีอยู่นะครับ   แต่ไม่ค่อยสวยโดนใจเท่าไหร่
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ถ้ามีใครลองทำ Photoshop เก่งๆให้ดู มันจะงามไหมครับ ผมอยากรู้

ถ้ามันสวยพอได้จะลองหาร้านทำดูครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23/4/2014 12:57 โดย foreverjuk

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23/4/2014 12:56 โดย foreverjuk

ผมว่าตัวเดิมส่วยกว่าอะ (แต่คนเราอาจจะชอบไม่เหมือนกัน)
ที่ผมอยากได้แบบนี้อะ พอดีไม่ได้แต่ง PhotoShop ทำตามความต้องการดูมันสวยดีอะ
แบบแรกคือ ทำ LEDแบบลูก น่าจะส่วยดี

แบบสองทำ LAMP BAR อันนี้คงจะเท่ห์หลายกอง (อันนี้ทื่อไปหน่อย แต่ถ้าจริงคงจะสวย)

เอาแบบนี้อะใส่ แบบที่สอง สวยขึ้นเป็นกอง

แบบสอง เคยเห็นตามเว็ปไม่เคยเห็นของจริง สวยไหมครับ?

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23/4/2014 12:57 โดย foreverjuk

แก้ไขครั้งสุด ...
foreverjuk โพสต์เมื่อ 23/4/2014 12:51

คิดเหมือนผมเลยครับ  ผมก็คิดแบบนี้มานานละ แต่ไม่เคยเห็นคนทำ

ถ้าทำได้จะเหมือนรถยุโรปเลย ที่ไฟเป็นเส้นไปเลยเส้นเดียว

ไฟท้ายเราตอนนี้มันเป็นแนวนอนสวยดีก็จริง  แต่ดูออกว่าเป็นหลอดกลมๆอยู่ตรงกลาง

แอบเห็นครีบฉลาม อยากได้มั่ง T T

ต่างคนต่างจิตต่างใจ แต่ยังไงก็ชอบเหมือนกัน

แอบเห็นครีบฉลาม อยากได้มั่ง T T
banza59 โพสต์เมื่อ 24/5/2014 18:42

ตามนี้เลยครับ
http://www.newcitythailand.com/bbs/thread-70915-1-1.html

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host