"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

เกียร์ Paddle shift

อยากสอบถาม รถผมเป็นรุ่น V/AT สามารจะติดเกียร์ Paddle Shift ได้มั้ยครับ ถ้าได้ราคาจะประมาณเท่าไหร่ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ต้องเช็คที่ศูนย์ครับ ยังไม่เคยเห็นใครทำเพิ่มเติม
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ต้องเช็คที่ศูนย์ครับ ยังไม่เคยเห็นใครทำเพิ่มเติม

ซื้อมานานมาก แต่ไม่เคยใช้เลย ^^

ต้องดูกล่อง ECU เป็นเบอร์อะไร หากเป็น Z6x ใส่ได้ทั้ง criuse radio paddle shift

แสดงว่ายากทำแล้วอาจไม่คุ้มเงิน แต่ส่วนมากรุ่นท๊อปถึงมีก็ไม่ค่อยได้ใช้ครับ ถ้าไม่นึกคึกจริงๆ มันเหมือนของเล่นใหม่ก็เห่อหลังๆมาไม่แตะเลย

ไม่ได้ใช้เลย

อยู่ กทม.ไม่ได้ใช้เลยครับ ออกต่างจังหวัดใช้บ้างเป็นบางครั้ง

ผมใช้เฉพาะออก ตจว

ผมใช้บ่อยครับ ออก ตจว. จำเป็นมากครับ คลิกดาวน์ ตอนทางลงเนิน-ขึ้นเนิน ลดการทำงานของเบรคด้วย

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host