"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

ได้เวลาเปลี่ยนน้ำมันเครื่องแล้วไม่อยากไปศูนย์

ได้เวลาเปลี่ยนน้ำมันเครื่องแล้วไม่อยากไปศูนย์มันแพงเวอร์แนะนำยี่ฮ้อน้ำมันเครื่องพร้อมเบอร์หน่อยครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

0w-20 5w-30 shell
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ราคาเท่าไหร่ครับ วิ่ง20,000โลจะเปลี่ยนเอง เพราะ10,000โลเปลี่ยน0 รู้สึกว่ามันแพงไปครับ นอกจากน้ำมันเครื่องแล้วจะต้องเปลี่ยนอะไรอีกหรือปล่าวครับ

ก็ซื้อน้ำมันเครื่องไปให้เขาเปลี่ยนให้ก็ได้ครับ รึจะไปอู่ฮอนด้าข้างนอกก็ได้ครับ เกรดน้ำมัน 10w-40 เซมิเซเนติก 850 บาท

1หมื่นโลโดนไปเท่าไหรครับ ฟรีค่าแรงไม่ใช่หรอครับ

1หมื่นโล  เปลี่ยนแค่น้ำมันเครื่องประมาณ 900 บาท + กรองเครื่อง 225 บาท (ไม่เปลี่ยนก็ได้ครับ) + แหวน 12-13 บาท
ถ้าไปข้างนอกราคาพอกันนะครับ  น้ำมันเครื่องราคาก็ราว ๆ นี้ ถ้าไม่ใช่กึ่งสังเคราะห์

2หมื่นโล มีเพิ่มแค่ กรองอากาศแอร์ประมาณ 700 บาท ไม่เปลี่ยนก็ได้ครับ ซื้อข้างนอก 200-300 บาท

แนะนำ Vavoline 5w-30  1500บาท
Mobile1  5w-30   1700 บาท

สังเคราะห์ 100%

แนะนำ PTT Performa  Synthetic
ไม่ทราบ จขกท วิ่งมากี่โลแล้ว
ถ้าเกินแสนโลควรใช้เบอร์ 40
ถ้ายังไม่ถึงเบอร์ 5w-30
ก้อได้

ซื้อที่ปั๊มปตท. ดูที่มีบริการเปลี่ยนถ่ายให้ฟรี เพื่อนเคยเปลี่ยนอยู่
ใช้สังเคราะห์แท้ไปเลย ปตท. 5W-30 ราคาพันสาม แต่รู้สึกจะมีแถมบัตรเติมน้ำมันด้วย
เช็คราคาแล้วของ ปตท. ก็ประหยัดดี

ตอบกลับ 5# Tum_wizard

10,000โล โดนไปประมาณ 2,300 ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19/4/2014 12:07 โดย yutthaphon

ไปดูของPTT แพงเกิน 2450 เลยมาหาข้อมูลในเน็ต เห็นราคา1400 เลยจัดไป แต่ก็งงอยู่ครับว่าทำไมมันถูก
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host