"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่
งานเมื่อวันที่ 16/5/57
ไปจัดหนัก HONDA FEED สตาร์ทดับๆ วาล์วยันสุดๆๆ เที่ยวนี้ไปจัดถึงที่บ้านลูกค้ากันเลย

สกปรกน่าดู

เอี่ยมๆๆๆ

ตั้งวาล์วกัน

ปิดฝาแล้วทำความสะอาดซะหน่อย

เสร็จแล้วคับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

งานเมื่อวันที่17/5/57
ลูกค้า CITY 2009 LPG ENERGY REFORM มาตั้งวาล์วถึงที่เลย
ผมก็จัดเต็มให้ทุกดอก

สกปรกมากๆๆ ขนาดศูนย์ HONDA ล้างมาเมื่อไม่กี่หมื่นโล

เจอผมล้างซะ

ตั้ววาล์วซะหน่อย

เสร็จคับปิดฝาเลย

ลืมรูปตอนประกอบเสร็จ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19/5/2014 21:41 โดย NOOMA
สนใจครับ กำลังหาร้านทำพอดี ผมอยู่แถวบางนา กม.18 (ซอยวั ...
HANGTEN โพสต์เมื่อ 19/5/2014 15:16

ราคานี้เลยคับ 550 บาท เพราะปีกผีเสี้อยังไงต้องถอด เลยต้องล้างไปในตัวคับ
ส่วน กม. ที่เกินคงประมาณ 10-15 กม. ก็ กม.ละ 20 บาทคับ เศษของหน่อยเมตรไม่นับคับ(นับตามจริงคับ)

เช็ค PM ด้วยนะครับ
HANGTEN โพสต์เมื่อ 20/5/2014 09:44

รับทราบคับ

22/05/57

วันนี้ตั้ง Civic 1.8 เล่นซะดึกเลย

มาชมกัน

ตั้งวาล์วเสร็จแล้ว

ปิดฝาแล้วมาเช็ดกันหน่อย

โหสกปรกมาก ขนาดเจ้าของรถบอกว่าพึ้งล้างจากศูนย์ไม่เกิน 2 เดือน(มันสกปรกได้ขนาดนี้เลยหรือนี่)

ล้างแล้วผิดกันไหม

เสร็จซะทีเล่นเกือบเที่ยงคืน

25/05/57
วันนี้มีร๔มาตั้งวาล์ว ล้างปีกผีเสื้อพร้อมอุด EGR แล้วเปลี่ยนหัวเทียนคับ
CIVIC 2.0 K20
มาดูกัน
ตั้งวาล์วแล้วนะ

ก่อนล้าง

หลังล้าง

อุดEGR

เสร็จแล้ว

31/5/57

ตั้งวาล์ว City 2012 เติม E85

ตั้งแล้วนะ

ปิดฝาแล้วเช็คซะหน่อย

ล้างเสร็จค่อยดูดี

1/6/57
จับ Jazz 2003 ติดแก๊สLPG มาตั้งวาล์วกัน

ตั้งวาล์วดู

ไม่เคยล้าง บวกกับเปลี่ยนปีกมาเละเลย

ล้างเสร็จปรับใหม่ ok เลย

เสร็จแล้วก่อนประกอบฝา

3/6/57

Civic 2.0
คันนี้ติดแก๊ส LPG เครื่องเดินไม่เรียบ ลองจัดต้องวาล์วดู

ล้างปีกผีเสื้อซะหน่อย

อุด EGR ซะเลย

วันนี้เอาปีกผีเสื้อโปรตรอนมาดูเล่นๆ สกปรกดีเหมือนกัน

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host