"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

รับตั้งวาล์วนอกสถานที่ ลบโค้ด Resetปีกผีเสื้อ Resetเกียร์ วางเครื่องเปลี่ยนเกียร์

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28/8/2021 02:08 โดย NOOMA

รับตั้งวาล์วนอกสถานที่พร้อมล้างปีกผีเสื้อ ราคาเริ่มต้น 600 บาท ในระแวกไม่เกิน 5 กม. ไกลกว่านั้น กม.ละ20บาท ไม่รวมค่าผ่านทางพิเศษ(คิดเฉพาะขาไป)
ไม่ต้องรอคิว ไม่ต้องไปคอยที่ร้านให้เมื่อย เราไปบริการให้ถึงที่
รับประกันงาน
แม้รถท่านจะติดแก๊สเราก็ตั้งให้คับ
พร้อมรับปรึกษาเครื่องยนต์ เครื่องสั่นสดุด วิ่งไม่ออก กินน้ำมัน
เรายังมีหัวเทียนดีๆๆ NGK Iridum IX BKR6EIX-11 ราคาหัวละ480บาท
สนใจใช้บริการได้ที่ K.เอก
To.080-260-2407
LINE 0802602407
ช่างอยู่ลาดพร้าว87
มาดูที่ Facebook ก็ได้คับแม้พึ้งเปิดแต่ผลงานก็ไม่น้อย และมาเยี่ยมชมร้านค้าได้คับ
https://www.facebook.com/HONDA.Racing.Service.by.NOOMA
เพจ
https://honda-racing-service-by-nooma.business.site/?m=true
หรือค้นหาได้ที่
HONDA Racing Service by NOOMA

รับReset ECU HONDA ทุกรุ่น(ตั้งแต่รุ่นปี 2000 ถึง ปี2011)
รุ่นต่ำกว่า รุ่นปี2000 โทรคุยคับ
ท่านใดมีปัญหาล้างปีกแล้วสวิง Reset ปีกได้คับ และเกียร์ที่คิดว่ามีปัญหา สามารถทำให้หายได้ประมาณ 80 เปอร์เซนต์ (ส่วน 20 เปอร์เซนต์ที่ไม่หายเป็นที่ความเสื่อมของอปกรณ์)
ราคาเริ่มต้น 800 บาท ในระแวกไม่เกิน 10 กม. ไกลกว่านั้น กม.ละ20บาท ไม่รวมค่าผ่านทางพิเศษ(คิดเฉพาะขาไป)
สำหรับท่านที่ตั้งวาล์วล้างปีกกับผมแล้วรอบสวิง หรือ ทำรถกับผมอย่างหนึ่งอย่างใด ผมคิดแค่ 500 บาทคับ

ใครตามหายหัวเทียน เบอร์ 7 ทนๆๆ มาแล้วคับ
LASFR IRIDIUM
ระหัส IFR7G-11KS  ของ NGK
ตัวนี้คอนเฟริมรองรับถึง 200+ HP เพราะเป็นตัวที่ติดอยู่ใน K20A DC5 จากโรงงาน
และยังสามารถใช้กันรถติดแก๊สได้
ราคา 2400 บาท (ราคานี้ยังถูกกว่าหัวเทียนศูนย์ติดรถ แต่ท่านได้ถึงเบอร์ 7)
(เพราะนำเข้าจาก Japan)
ผมขอคอนเฟริมให้ดีเพราะผมใส่แล้ว เครื่องนิ่งขึ้น กำลังดีขึ้น พูดง่ายๆๆน้องๆๆหัวเทียนซิ่ง(ที่ราคาหัวละ1000)

หมายเหตุ
รีเซ็ทแล้วอาจไม่หาย 100 เปอร์เซนต์ ขึ้นอยู่กับความเสื่อมของอุปกรณ์ของเจ้าของรถ(ไม่ได้รับประกันว่าต้องหายคับ)
ถ้ารถท่านสมาชิกที่ไม่มีปัญหาอะไรไม่แนะนำให้รีเซ็ท
ราคาที่กล่าวขั้นต้นรวมลบโค้ดด้วยคับ (แต่ถ้าลบแล้วมีโค้ดขึ้นมาอีกแสดงว่าอุปกรณ์ของท่านนั้นเสีย)
ท่านที่ล้างปีกกับผมแล้วรอบสวิงอยู่ที่ กล่อง ECU จำค่าสุดท้ายก่อนล้างปีก ไม่เกี่ยวกับผมคับ
รถที่ใช้แก๊สถ้ารีเซ็ท ECU หลังจากรีเซ็ทไปแล้วต้องวิ่งน้ำมันประมาณ 100 กม.(ห้ามใช้เชื้อเพลิงนอกเหนือจากคู่มือรถที่ให้มาและใช้น้ำมันจนครบตามระยะที่กล่าวขึ้นต้น)
และต้องไปปรับจูนแก็ส
ผมไม่รับผิดชอบใดๆ ถ้าท่านบอกว่ารถท่านมีปัญหาทุกกรณีหลังรีเซ็ท เนื่องจากผมรีเซ็ทให้เป็นค่าเริ่มต้นโรงงานเท่านั้นไม่มีส่วนการปรับแต่งใดๆ

รับวางเครื่อง GD ทั้งชุดเครื่องเกียร์ หรืออย่างใดอย่างหนึ่ง
วางเครื่องเกียร์ทั้งชุด รับประกัน 10 วัน เริ่มต้นที่ 35000
วางเครื่องอย่างเดียว  รับประกัน 10 วัน เริ่มต้นที่ 25000
เปลี่ยนเกียร์            รับประกัน 10 วัน เริ่มต้นที่ 20000
ราคานี้เริ่มต้นรวมเสร็จ รวมถึง น้ำมันเครื่อง เกียร์ น้ำยาหม้อน้ำ กรองต่างๆ และซีลที่จำเป็นเปลี่ยน(ของศูนย์ทั้งหมด)
หมายเหตุ
ส่วนที่ราคาจะเพิ่มนอกเหนือจากนี้เช่น ลูกยางแท่นเครื่อง แท่นเกียร์ กรองเชื้อเพลิง ชุดครัช(เกียร์ธรรมดา) ถ้าเสียจะต้องจำเป็นเปลี่ยนจะเป็นราคาที่เพิ่มขึ้นมาคับ
ส่วนเกียร์วางแล้วใช้กับกล่องECU เดิมได้เลยคับ ไม่ต้องกลัวว่าเกียร์ไม่เปลี่ยน เกียร์ไม่ตรงรุ่น เพราะเรามีทีมงานวางเกียร์ซ่อมเกียร์ GD มากว่า 10 ปีคับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

รถที่ช้บริการวันนี้
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ตอบกลับ 2# NOOMA

ตั้งวาล์วรถติดเเก็สป่ะครับ..เเล้วรับเปลี่ยนซีลครอบฝาด้วยไหมครับ..

รับคับ ดั่งในรูปเป็น CITY CNG หรือเป็นรถที่ติดระบบแก๊สจากจากข้างนอก
ซีลฝาครอบวาล์วก็รับคับ จะนำอะไหล่มาให้เปลี่ยนก็ได้คับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22/4/2014 22:47 โดย NOOMA

วันนี้ตั้งวาล์ว 2 คัน แต่เก็บมาได้คันเดียว ไปชมกัน
ไฟล์แนบ: คุณไม่สามารถดูไฟล์แนบได้ จำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ แต่ถ้ายังไม่ได้เป็นสมาชิกก็ สมัครสมาชิก ก่อนนะครับ แล้วเรามาร่วมแบ่งปันความสุขกัน

ดัน

อยากไปใช้บริการแต่อยู่ไกล

อยากไปใช้บริการแต่อยู่ไกล
oil49 โพสต์เมื่อ 3/5/2014 18:00

ลองสิคับเผื่อไปถึง

ดัน

กำลังหาร้านทำเลยครับ บริเวณใกล้เคียงด้วย
ไม่ทราบว่ามีหน้าร้านไหมครับ หรือว่า มีแต่บริการนอกสถานที่อย่างเดียวครับ

รถผม newcity 2009
อยากตั้งวาล์ว ใหม่ ครับ
มีจูนแก๊ส ด้วยไหมครับ???

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host