"

Image Hosted by CompGamer Image Host      Image Hosted by CompGamer Image Host
กลับไปยังรายบอร์ด โพสต์ใหม่

รีวิว มิชลินไพล็อตสปอร์ต3 195/55/15 ใหม่

รีวิวสั้นๆครับ เปลี่ยนมาวันแรกและขับมาอาทิตย์นึงแล้ว  ขับมา2,000โล แล้ว นุ่มมาก ทั้งที่ใส่สปริงโหลด ตานาเบ้nf210  เข้าโค้งครบกริบ 150กม/ชม โค้งกว้างๆ. ส่วนโค้งอันตราย 120-140กม/ชม (แตะเบรคเบาๆครั้งนึง) มาถึงข้อเสียนะครับคือเรื่องเสียงดังครับ บวกกับตัวถังรถรุ่นเล็กจึงเก็บเสียงไม่ค่อยอยู่ ฝากไว้ครับ อัพเดท 15/4/2557 ครับ
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

ลืมอีกเรื่องครับขากลับจากสงกรานต์ฝนตกกระหน่ำ ยางสุดยอดมากครับรีดน้ำสบาย บางทีเผลอ120 ก้อมี
Install by khemtat-l[at]hotmail.com

รีวิวสั้นๆครับ เปลี่ยนมาวันแรกและขับมาอาทิตย์นึงแล ...
yedke โพสต์เมื่อ 14/4/2014 22:33

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ  ยางรุ่นนี้ ผมเคยไปเทส กับทางมิชลิน ที่สนามบิน อู่ตะเภา ครับ ทั้งระยะเบคร และ รีดน้ำ เยี่ยมมากคราบ

ปกติมิชลิน ยางเงียบนะ ดีกว่าบริสโตนอีกแหละ

เจ้าของกระทู้ ใช้ max เดิม หรือเปลี่ยน max ใหม่ให้ล้อกว้างขึ้นครับ

RPF1 ขอบ15 กว้าง8.25 ออฟเซ28-30ไม่แน่ใจ. ล้นนิดเดียว สวยมาก ไม่ล้นเว่อ เหมือนพวก ออฟเซท0 คับ

Bs re002 ก็เยี่ยมยอดมากเหมือนกันครับ เผื่อเป็นตัวเลือก

กลับไปยังรายบอร์ด
Image Hosted by CompGamer Image Host Image Hosted by CompGamer Image Host